పూజ్యం లో ఆజ్యం

నేను రాసిన” పూజ్యం ‘

సర్వం పూజ్యం శ్ర్రీ రామ రాజ్యం

‘పై మిత్రులంతా తలో రకం గా స్పందించి నందుకు సంతోషం .నన్ను అభినందిస్తూ పూజ్యం పై ఆజ్యం పోసి మంట  బానే మండించారు .కొందరుస  విమర్శ అనే సమిధలు తగిలించి జ్వాలనూ రేపారు .మరి కొంత మంది పాపం నీళ్ళు చల్లి ఆర్పెద్దామని ప్రయత్నించారు -కాని నీటి లో ఆక్షిజన్ ,హైడ్రోజెన్ విడి పోయి అంటుకొని మరీ మండింది ..ఇదంతా బాపు మీద ,రమణ గారి మీద అభిమాన జ్వాలె అయింది .సెగ రాజక పోవటం విశేషం .సహృదయత చాలా మందిలో పొంగి పొర్లింది .కొందరిలోకొంచెం  తగ్గింది కాని ,ఎవరు హద్దు దాట లేదని పించింది .ఇవి విమర్శ విషయం లో మంచి ఒరవడి .కొందరు కులాల ను తెచ్చి చెయ్యి కాల్చుకొన్నారు పాపం .కొందరు చూడటం రాదనీ ఆక్షేపించి ,ఆ పొగలో ఉక్కిరి బిక్కిరి అయారు .మరి కొందరు పాత సినిమా ల తో పోల్చట మేమిటని ఆరా తీసి ,వెచ్చదనం పొందారు .మీరే తియ్య వచ్చుకదా అని ఒక రంటే సాంబారు బాగాలేదని హోటల్ వాడితో అంటే ”మీరే చేసుకోండి అని కిచెన్ చూపించి నట్లుంది ”అని నవ్వించిన వారూ వున్నారు . .విపులాచ పృథ్వి .సంగీతం హాల్లో కి జనాన్నిలాక్కు   రాలేక పోతోందని పత్రికలుకోళ్ళు అయి   కూస్తున్నాయి పాపం .అప్పుడే తొమ్మిది నందుల్ని చేజిక్కి అభిమానులను  అప్రతిభుల్ని చేస్తోంది ..ఇవన్నీ శుభ సూచనలే .సెట్లు వేసే వారు తమ ప్రావీణ్యం చూపించారు పేపర్ ద్వారా .గాయకుడు ఒకాయన పాపం నిర్మాత కష్ట పడ్డాడు అనీ ,బాపు ,రమణ ల కోసమైనా చూడ మనీ చెప్పాడు .రాముడు మాత్రం ఆడియో రిలీజు నాడు సంగీతం  ఎలా వుంది అని విలేకరులు అడిగితె ””ఆ ఆ–ఇళయ రాజా గారు బాగానే చేసారు–ఆ ఆ   కదా”అని దాట వేసిన సంగాతిచూసిన వారు ,విన్న వారు మరిచి పోయి వుండరు .  ఏమైనా నిర్మాత బయట పడితే చాలు .మళ్ళీ పౌరాణికాలు వెలుగు లోకి వస్తాయి .లేకుంటే కాస్త కష్టమే ..

                 ఇక్కడ ఒకటి గమనించాలి .నిర్మాత దగ్గర డబ్బు ఉంది కదా అని అగ్ర నటులు ఇంకా చేస్తాం పౌరాణికాలు అని బీరాలు పోవద్దు .పాపం పాండురంగడు తీసి ఏం బావు కున్నారు  ?కనీసం అందులో పాటలన్నా బాగున్నాయి జనం నోటిలో నలిగాయి .పూర్వం దానికేమీ తీసి పోలేదు పాటల్లో ,సంగీతం లో …కాని భారవి గారి స్క్రీన్ ప్లే కొంప ముంచింది .పిడుక్కు ,బియ్యానికి ఒకటే మంత్రం పనికి రాదు .ఇక్కడ రాజ్యం లోను అదే తీరు పకడ్బందీ స్క్రీన్ ప్లే  లేక పోవటమే ఆకర్హణకు దూరం చేసింది .కనుక కాలాన్ని బట్టి పద్యాలు పెట్ట లేదు అన్నారు o.k…కాని కుప్పి గంతులేమిటి ?పద్యాల భావాల లాంటి ఆణి ముత్యాలైన  సంభాషణలేవీ?అవే వుంటే ఇంక పద్యం తో పని లేదే .ఇక్కడే ఒక విషయం గుర్తుంచు కోవాలి .వెంకటేశ్వర భక్తీ చానెల్ లో పౌరాణికాలు చక్కగా తీస్తున్నారు .ఆ నటీ నటులేమీ గొప్ప పేరున్న వారు కాదు .సరిగ్గా పాత్రకు తగిన వారని ఎన్ను కొంటున్నారు .వారి నుంచి కావలసిన నటన ను రాబట్టు కొంటున్నారు .అంతా యువకులే .ఇది చాలు పౌరాణికం బతక టానికి .చక్కని కధా సంవిధానం ,ఆకర్షణీయ ముఖాలు ,వేగం ఆత్మ ,అంకిత భావం వుంటే ఎప్పుడూ ఆద రిస్తూనే వుంటారు .జనాన్ని హాల్ లోకి లాక్కొచ్చే శక్తి చూపించండి .చూసి ఆనందించే విధానం తెలుసు కొండి అనే ఈ” ఆజ్యానికి ”అర్ధం అని అందరు స్పందించారని భావిస్తున్నాను 

—                                                       మీ -గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ –29 -11 -11 .
గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్
https://sarasabharati.wordpress.com
http://suvarchalaanjaneyaswami.wordpress.com

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in రచనలు. Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.