అవీ ఇవీ అన్నీ

 అవీ ఇవీ అన్నీ
2005నుండి కాలి  ఫోర్నియా లోని హిందూ స్వయం స్వక సంఘం వార్షిక ”గురు వందనం ”కార్య క్రమాన్ని క్రమం తప్పకుండా నిర్వహిస్తోంది .ఈ యేడు కూడా జూన్ పదిహేను న ఉపాధ్యాయలను ఆహ్వానించి సమ్మానించింది .వారి పాదాలను తాకి నుదుట తిలకం పెట్టి ఆనంద  బాష్పాలు రాలుస్తూయువకులు ,చిన్నారులు తమ కోసం ఆహరహం  శ్రమించి తమను తీర్చి దిద్దు తున్న గురు వరేణ్యులను అత్యంత శ్రద్ధా ద్ద భక్తులతో వారందరూ పూజించి,సత్కరించి  తమ కృతజ్ఞతలను తెలియ జేసుకొన్నారు .ఇది అందరిని ఆనంద సాగరం లో ముంచి తేల్చిన ఘటన .
2011. డిసెంబర్ లో బంగ్లా దేశ్ లో బీద విద్యార్ధుల కోసం విశ్వ నికేతన్  అనే స్కూల్ ను ప్రారంభించారు .దీన్ని అమెరికా లోని లాభాపేక్షలేని గీతా సొసైటీ వారు ఏర్పాటు చేశారు .దీని సంస్థాపకులు అమెరికా నేవీ మాజీ ఆఫీసరు మరియు శాన్ జో స్టేట్ వర్సిటీ ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ రామ చంద్ర ప్రసాద్ .ఈ సంస్థ ఒక లక్ష భగవద్గీత పుస్తకాలను ఉచితం గా పంపిణీ చేసింది. అమెరికా లోని హిందూ సంఘటనకు ఈ సంస్థ దివ్యమైన కృషి చేస్తోంది .
ఆస్ట్రే లియా లోని  ”సిడ్నీ సంస్కృత విద్యా లయం ”లోని విద్యార్ధులు  సంస్కృతాన్ని నేర్చు కోవటమే కాదు చక్కగా సంస్కృతం లో సంభాషిస్తు  అందరికి ఆదర్శం గా నిలుస్తున్నారు .స్థాపించి అయిదేల్లయింది .దిన దిన ప్రవర్ధ మానం అవుతోంది .ప్రతి ఏడాది ”సంస్కృత ఉత్స వాన్ని ”ఘనం గా నిర్వ హిస్తున్నారు .కిందటి నవంబర్ లో దున్దాస్ కమ్యూనిటి సెంటర్ లో నిర్వ హించారు .అక్కడికి వచ్చిన అతిధులందరూ సంస్కృతం లో మాత్రమె మాట్లాడటం గొప్ప ముందడుగు .శ్రీ ఛా.ము కృష్ణ శాస్త్రి గారు అక్కడ” సంస్కృత భారతి” అనే సంస్థను స్తాపించి ,సంస్కృతానికి పూర్వ వైభవాన్ని తీసుకొని రావటానికి సర్వ శక్తులు ధార పోసి పని చేస్తూ అనుకొన్నది సాధిస్తున్నారు .”సంస్కృతాన్ని పునరుద్ద రించి అందరికి అనుసంధాన భాష గా తీర్చి దిద్దటమే మా ధ్యేయం .ఆది సామాన్యుని భాషను చేయాలనేదే మా సంకల్పం .దాని అపార జ్ఞాన సంపదను అందరికి అందించటమే  మా ధ్యేయం .సంస్కృతం తోనే సాంఘిక సామరస్యం ,జాతీయ సమైక్యత సాధ్యం అని నిరూపించటమే మా లక్శ్యం .మాకు జాతి కుల మత భాషా భేదాలు లేవు ”అని వారు తెలియ జేస్తున్నారు .
కమ్యూనిస్టు చైనా లో ఎన్నో ఊహా తీత మైన మార్పులొస్తున్నాయి ,ముఖ్యం గా హిందువు లందరూ గర్వించ దగిన సంఘటనలు అక్కడ చోటు చేసుకొంటున్నాయి. చైనా లోని ”wilken arts and crafts ltd .” అనే సంస్థ” xiamen”లో ఏర్పడి అతి తక్కువ ఖర్చుతో పోలీ రేజిన్ పదార్ధం తో హిందూ దేవతా మూర్తులను తయారు చేస్తోంది .రెండేళ్ళ క్రితేమే ఏర్పడిన ఈ సంస్థ గణేష్ ,బుద్దా విగ్రహాలను ఆటో డాష్ బోర్డు వారికి తయారు చేసి ఇచ్చింది . .అవి బాగా అమ్ముడు పోవటం  తో ఇంకా ఎక్కువ రకాలను తయారు చేయటం లో నిమగ్న మైంది .పెద్ద పెద్ద విగ్రహాలను నిర్మిస్తోంది .సాయిబాబా ,లోక నాద్ ,షిర్డీ బాబా ,రామ కృష్ణ పరమ హంస మొదలైన విగ్రహాలను ఆర్డర్ల మీద తయారు చేసి అందిస్తున్నారు .కనీస ఆర్దర్ అయిదు వందల బొమ్మలున్డాలి .చాలా తక్కువ ఖరీదు కే విగ్రహాలు లభించటం తో జనం కొనుక్కోవటానికి క్యూ లు కడుతున్నారట .
మీ–గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ –22-9-12- కాంప్–అమెరికా

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in అమెరికా లో and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.