వేయి పడగలు ,నారాయణ రావు

సాహితీ బంధువులకు శుభ కామనలు -గత అయిదు వారాలుగా ఆకాశవాణి హైదరాబాద్ కేంద్రం వారు ప్రతి శని వారం ఉదయం 7-15 కు తోలి తెలుగు జ్ఞాన పీఠపురస్కార గ్రహీత ,కవి సామ్రాట్ విశ్వ నాద సత్య నారాయణ గారి ”వేయి పడగలు ”నవలను నాటకం గా ధారా వాహికం గా ప్రసారం చేస్తున్నారు అద్భుతమైన కదా కధనం తో సన్నీ వశాలతో సంభాషణ లతో విశ్వ నాద అంతరంగాన్ని మహా గొప్పగా ఆవిష్కరిస్తున్నారు దీనికి శ్ర్రీమతి డాక్టర్ దిట్టకవి శ్యామలా దేవి గారు ప్రతిభావంతం గా నాటకీ కరణ చేసి అందరి ప్రశంసలను అందుకొంటున్నారు ఇలాంటి ఆలోచన   ఆంధ్రుల ఆధునిక తోలి ఇతిహాసాన్ని నాటకం గా మలిచి  ప్రసారం చేసే ఆలోచన రావటం దాన్ని సమర్ధ వంతం గా తయారు చేయించి ప్రసారం చేయించటం స్టేషన్ డైరెక్టర్  శ్రీ మంగళగిరి   ఆదిత్య ప్రసాద్ గారి విశేష కృషియే కారణం ,అందరి కంటే భిన్నం గా ఆలోచించే వారు వేయి పడగలను చిరస్మరణీయం చేస్తున్నారు . సాహితీ బంధువు లారా ! మీ రందరూ కూడా వింటున్నారని భావిస్తున్నాను వినక పొతే ఇప్పటి నుండైనా విని ఆనందం పొందండి ఆ కృషికి జేజేలు పలకండి రేడియోలు లేవు అనే దిగులు అక్కర్లేదు మీ టి.వి ల కోసం ఏర్పాటు చేసుకొన్నా ”సెట్ ఆఫ్ బాక్సేస్ ”తో మీ కేబుల్ ఆపరేటర్ తో ఆ సౌకర్యాన్ని పొందచ్చు వెంటనే ఈ పని చేయ వలసిందిగా కోరుతున్నాను మొన్న శని వారం ప్రసారం అయిన అయిదవ భాగం లో ఒక ప్రముఖ సాహితీ వేత్త ద్వారా వేయి పడగలు నవలలోని పాత్రల స్వరూప స్వభావాలను ఆవిష్కరింప జేసి విధం ప్రశస్తం గా ఉంది ఇది వినే వారికి ఎంతో అవగాహన కల్పిస్తుంది ఒక రకం గా ఈ నవలను నాటకం గా మార్చి ”శ్రవ్య కావ్యం ”గా  చేసిన హైదరాబాద్ ఆకాశ వాణి వారికి ,పాత్ర గాత్ర దారులకు ముఖ్యం గా సారధి ఆదిత్య ప్రసాద్ గారికి ధన్య వాదాలు . మీరూ వినండి మీరూ స్పందించండి .

                     అయితే ఇక్కడ ఒక విషయం మీ అందరి దృష్టికి తెస్తున్నాను విజయ వాడ కేంద్రం వారు దీని ప్రసారం గురించి ఎందుకో మొదటి వారం మౌనం గా ఉన్నారు రెండో వారం . శ్రీ ఆదిత్య ప్రసాద్ గారి చొరవతో కొంత ముందడుగు వేశారు ఇలాంటి ప్రసిద్ధ నాటకాల విషయం లో ఎంతో ప్రచారం అవసరం దాన్ని విజయ వాడ కేంద్రం వారు గుర్తించక పోవటం ఆశ్చర్యం  వేసింది
  సరే నని వదిలేస్తే -ఈ రోజు సోమవారం ఉదయం7-15 కు అకస్మాత్తుగా శ్రీ అడివి బాపి రాజు గారి ”నారాయణ రావు ”నవలను ప్రసిద్ధ రంగ స్తల నటుడు బొబ్బిల్ల పాడు సర్పంచ్ గా సుమారు రెండు దశాబ్దాలు పని చేసిన (బొబ్బిల్ల పాటి సాయి ) శ్రీ కే.ఎస్.టి సాయి గారి చేత

— చదివించి మొదటి భాగం విని పించారు అనుకోకుండా. విన్న నేను నిజం గానే .”అవాక్కు ”అయ్యాను . ఇది సాయి గారు చదివిన తీరు మహా సొగసుగా ఉంది.  వారి చేత చది వించటం ఒక ముందడుగే దీనిని ధారా వాహికం గా ప్రతి సోమ వారం ఇదే సమయానికి ప్రసారం చేస్తామని చివరలో చెప్పగా విన్నాను సాయి గారి ఫోన్ నంబర్ నా దగ్గర ఉన్నది లోగడ రెండు మూడు సార్లు వారితో మాట్లాడాను కూడా మొదటి భాగం పూర్తీ అవగానే సాయి వారికి ఫోన్ చేశాను ఆయన ఆశ్చర్య పోయారు ఈ ప్రసారం సంగతి తనకు తెలియదనీ రేడియో వారు కనీసం ఫోన్ చేసి చెప్ప  లేదని అన్నారు నేను చెప్పినందుకు కృతజ్ఞతలు చెప్పారు ఇదీ తీరు .

   ఏమైనా ఆంద్ర విశ్వ విద్యాలయం పెటిన నవలా పోటీలలో వేయి పడగలు నారాయణ రావు రెండూ ప్రధమ బహుమతి పొందిన విషయం మనకు తెలిసిందే ఈ రెండు నవలలకు ఇంతటి గౌరవం దక్కుతున్నందుకు రెండు స్టేషన్ల వారికి అభి నందనాలు తెలుగు జాతి రుణాన్ని ఇలా తీర్చుకొంతున్నందుకు అభి నందనాలు .-
                  సాహితీ బందువు లారా !మీరూ ఈ రెండి టిని  ప్రతి  శనివారం ,ప్రతి  సోమ వారం   ఉ”డప్పు” అనుకోకండి సాహితీ కార్యక్రమాలపై నా కున్న ఆసక్తి మాత్రమె నని గుర్తించండి  –మీ దుర్గా ప్రసాద్

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in రేడియో లో and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.