అమెరికా గొప్పతనం ఏమిటి ?-1

అమెరికా గొప్పతనం ఏమిటి ?-1

దినేష్ డి సౌజా రాసిన ‘’వాట్ ఇస్ సో గ్రేట్ అబౌట్ అమెరికా ?’’అనే పుస్తకం రాశాడు ఆయన బొంబాయి వాడు .అమెరికా చేరి ఇరవై ఏళ్ళు అయింది రోనాల్డ్ రీగన్ అమెరికా ప్రెసిడెంట్ గా ఉన్నప్పుడు ‘’వైట్ హౌస్ డొమెస్టిక్ పాలిసి అనలిస్ట్ ‘’గా ఉన్నాడు .స్టాండ్ ఫోర్డ్ యూని వర్సిటి హోవర్ ఇన్స్టిట్యూట్ లో రి సెర్చ్ స్కాలర్ గా పని చేశాడు .ఇతను రాసిన ‘’Regan –how an ordinary man became an extraordinary leader ‘’,’’the virtue of prosperity ‘’మొదలైన పుస్తకాలు రాశాడు

డి సౌజా తన రచనను 430 B.C. గ్రీకు రచయిత పెరాక్లిస్ ఇచ్చిన ఫునేరాల్ ఆరేషన్  తో ప్రారంభించాడు ‘’we are free and tolerant in our private lives ,but in public ,we keep to the law .it commands our deep respect .>there is an easy traffic of people across the world .our city is open to the world and we have no periodical deportations in order to prevent people observing or finding our secrets which might be of military advantage to the enemy ..others are brave ot of ignorance ‘’అని పెరిక్లిస్ చెప్పాడు ఇదే అమెరికా దేశం యొక్క ఆదర్శం అంటాడు డి సౌజా .పెరిక్లిస్ దృష్టిలో ‘’Aethens was the city that makes the quest for wisdom and the good life possible for themselves for them selves and for their children and cals upon citizens to developnan ‘’eros ‘’for their city ,a deep and abiding love that will justify and make possible the sacrifices that must be made to preserve Aethenial liberty and the way of life .’’ ఈ విధానమే అమెరికా కూడా అనుసరిస్తోంది కనుక. అమెరికా ను కాపాడుకోవాలి అని డిసౌజా హెచ్చ రించాడు .‘’

అమెరికా ను ద్వేషించేవి మాత్రం ఇస్లామిక్ రాజ్యాలేనని ,అక్కడ అభి వృద్ధి లేక పోవటమేకారనమైనందువల్ల ‘’జీహాద్ ‘’ను తప్పు దోవ పట్టించారన్నాడు .’’the cry that comes  from the heart of believer overcomes every thing even the white house ‘’ అన్నాడట  .ఆయతుల్లా ఖోమైని .సెప్టెంబర్ పదకొండు జరిగింది పిరికి వాళ్ళ చర్య కాదని విద్రోహ చర్య అని ,కరడు గట్టిన ఉగ్ర వాదులు ,బాగా శిక్షణ పొందిన వాళ్ళ చర్య అని డిసౌజా నిరూపిస్తాడు .అప్పటి వరకు అమెరిక కు తన శత్రువెవరో తెలియదని ,ఇప్పుడు తెలిసి పోట్లాడిందని చెప్పాడు ‘’it is anew kind of war against an enemy that refuses to identify him self ‘’అని అమెరికా ను సమర్ధిస్తాడు .ప్రపంచం లోనే అతి ప్రాచీన మతమైన ఇస్లాం ఇవాళ ‘’’’incubator of fascism and terrorism ‘’గా మారి పోయిందన్నాడు సౌజా .’’ట్విన్ టవర్స్ అమెరికా కేపిటలిజం ,అమెరికా ప్రభుత్వం లకు చిహ్నాలు అంటాడు .

బిన్ లాడెన్ ఆస్తులు వంద మిలియన్ డాలర్లని అందమైన అడ వాళ్ళను అటూ ఇటూ ఉంచుకొని బోటు షికార్లు చేస్తాడని చెప్పాడు లాడెన్ యువకులకు ఇచ్చే శిక్షణ లోstrike above the neck ,practice what prophet says ,feel

complete tranquility ,because the time between you and your marriage in heaven is very short ‘’అని బోధిస్తాదట .ఇవన్నీ పిరికి బొందలకు పిచ్చి వాళ్లకు ఇచ్చే సూచనలు కావు అన్నాడు డి సౌజా .జీహాద్ అంటే ‘’a moral struggle to conquer the evil in himself ‘’అన్న నిజాన్ని తెలిపాడు .ప్రపంచం మొత్తం మీద ఉన్న వేలాది టెర్రరిస్టులు అందరు ముస్లిములే .ఇదంతా ఇస్లాం కు వ్యతి రేకం అన్నాడు .ఇరవై రెండు ముస్లిం దేశాలలో ఏ దేశమూ ఉగ్రవాదాన్ని వ్యతిరేకించటం లేదని కుండ బద్దలు కొట్టాడు .చివరికి ‘’jihad aof the heart jihad of the pen ‘’అయి చివరికి పూర్తిగా ‘’jihad of the sword ‘’గా పేద దారి పట్టిందని లోకానికి తెలిపాడు డిసౌజా .

ఇవాళ అమెరికా ప్రపంచం లో ‘’ప్లానెట్ అమెరికా ‘’గా మారిందని ,ఏది రించే ఏ శక్తీ లేక ‘’సింగిల్ గ్లోబల్ ఎకానమీ ‘’వచ్చింది..సిలికాన్ విప్లవం లో ప్రపంచాన్ని డామినేట్ చేసి శాసిస్తోందని ‘’హైపర్ పవర్ ‘’లో చాలా మొండిగా ఆరోగంట్ గా మారిందని విశ్లేషించాడు .మలేసియా లో ‘’చ్యూయింగ్ గం ‘’ను నమల నీయరు .నమిలితే పబ్లిక్ లో నుంచో బెట్టి కొరడాతో కొడతారు .అమెరికా విదేశీ విధానం చాలా ముస్లిం దేశాలు ఆమోదింవని అందులో ముఖ్యం గా ఇస్రాయిల్ దేశానికి సాయం చేయటం వాళ్లకు మింగుడు పడదని చెప్పాడు డిసౌజా .

ముస్లిం దేశాలలో మానవ హక్కులకు ప్రాధాన్యతఃలేదు .అమెరికా మాత్రం వాటికే విలువ నిస్తుంది ,వాటి కోసం పోరాటం చేస్తుంది .,మద్దతు నిస్తుంది .అమెరికా గురించి ముస్లిం దేశాలలో ‘’your women are whores –American mothers prefer to work than to take care of their children .Aetheism is the official religion of the west ..You are spreading your way of life throughout the world .American culture is a kind of syphilis disease ‘’అనే చాలా తేలిక భావం ఉందని స్పష్ట పరచాడు .అంతమాత్రాన అమెరికా లో అంతా మంచే ఉందని భ్రమ పడకూదదన్నాడు సౌజా .’’social chaos , sexual pro miscrui ty polyetheism ,unbelief మొదలనిఅవి అమెరికా లో ఉన్న దుర్గుణాలన్నాడు డిసౌజా .అయితే ఇస్లాం అంటే సర్వ రక్షకుడైన అల్లా కు లొంగి పోవటమే నన్నాడు .మహమ్మద్ ప్రవక్త చెప్పిన సూక్తులను పరిపాలన ,యుద్ధ నైపుణ్యం ,సంధి ,విడాకులు గురించి ముస్లిం ఛత్రం లో ప్రాజాస్వామ్య భావాలకు అవకాశమే లేదన్నాడు .పాశ్చాత్య  సమాజం స్వేచ్చ మీద నిర్మింప బడిందని ,ఇస్లాం సుగుణం మీద నిలబడుతుందని వివరించాడు ప్రజలే పాలకులు కనుక చివరికి ‘’kill the apostrates ,kill the infedals ‘’ అనే నినాదాలలోకి  మారిపోయారని బాధ పడ్డాడు

1830లో Tocquevellie’encounterd a distinct species of man kind inordinate love of material gratification ‘’అమెరికా లో పౌర హక్కుల చురుకు దనం ఉందని ,మతం పై మోజు లేదని  అంటాడు .అమెరికా ఎవరికీ తల వంచని స్తితి లో ఉందని డిసౌజా అన్నాడు .

మిగిలిన వివరాలు ఈ సారి

సశేషం

మీ—గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ – 25-12-13-ఉయ్యూరు

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in అమెరికా లో and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.