అనుష్క లేని ‘రుద్రమదేవి’ని ఊహించలేం -గుణశేఖర్‌

అనుష్క లేని ‘రుద్రమదేవి’ని ఊహించలేం -గుణశేఖర్‌

గతేడాది అనుష్క పుట్టినరోజు సందర్భంగా కాకతీయ సామ్రాజ్యపు వీరనారి గెటప్‌ ఇదంటూ ‘రుద్రమదేవి’ ఫస్ట్‌ లుక్‌ను విడుదల చేశారు చిత్ర దర్శకనిర్మాత గుణశేఖర్‌. ఈ ఏడాది కూడా అనుష్క బర్త్‌డే గిప్ట్‌గా మరో పోస్టర్‌ విడుదల చేశారు. మొదటి పోస్టర్‌ రుద్రమదేవి రాజసాన్ని తెలియజేస్తే, రెండవ పోస్టర్‌ ఆమెలోని మరో కోణాన్ని ఆవిష్కరించింది.
అనుష్క పుట్టినరోజు సందర్భాన్ని పురస్కరించుకొని గుణశేఖర్‌ మాట్లాడుతూ ‘‘రుద్రమదేవి సినిమా కోసం నేనెంతో రీసెర్చ్‌ చేశాను. ఈ కథ విన్నప్పటి నుండి పాత్ర పండాలని అనుష్క కసరత్తులు మొదలు పెట్టింది. షూటింగ్‌ ప్రారంభానికి ఐదు నెలల ముందే గుర్రపు స్వారీలు, కత్తిసాములు నేర్చుకుంది. దర్శకుడు నాకిచ్చింది చారిత్రాత్మక పాత్ర. ఇటువంటి అరుదైన పాత్ర దొరకడం వరం అని భావించి నా కన్నా ఎక్కువ ఎఫర్ట్‌ పెట్టి పనిచేసింది.

షాకయ్యేలా
ఇందులో అనుష్క రెండు విభిన్నమైన గెటప్‌లో కనిపించబోతోంది. ఒకటి వీరనారిగా అయితే రెండోది గ్లామరస్‌ ప్రిన్సెస్‌. ఈ రెండు గెటప్‌ల కోసం కేవలం మూడు నెలల వ్యవధిలో తన బాడీ లాంగ్వేజ్‌ను మార్చుకుంది. తనలో ఆ మార్పును, డెడికేషన్‌ చూసి మా యూనిట్‌ అంతా షాకయ్యారు. ఆ తేడాను ఆడియన్స్‌ కూడా గుర్తిస్తారు.
యజ్ఞం పూర్తయింది
పాత్ర డిమాండ్‌ మేరకు ఒక యాక్షన్‌ హీరో ఎన్ని ఫీట్స్‌ చేస్తాడో అవన్నీ అనుష్క చేసింది. 100-150 అడుగుల ఎత్తున్న క్రేన్‌ నుండి వేలాడడానికి ఏమాత్రం భయపడేది కాదు. వీరనారి అనిపించుకోవడానికి కావలిసిన క్వాలిటీస్‌ అన్ని అనుష్కలో ఉన్నాయి. ఆమె సహకారంతోనే మహా యజ్ఞం పూర్తయింది. ఏడాదిన్నర పాటు ఈ సినిమా కోసం ఆమె పెట్టిన ఎఫర్ట్‌ని మాటల్లో చెప్పలేను. దర్శకనిర్మాతల మంచి గురించి ఆలోచించే చక్కని నటి ఆమె.
స్ఫూర్తి పెరుగుతుంది
‘రుద్రమదేవి’ అనేది చిన్నప్పుడు చదువుకున్న ఓ కథ. అప్పట్లోనే నన్ను ఇన్‌స్ఫైర్‌ చేసిందీ కథ. దర్శకుణ్ణి అవుతానో లేదో అప్పుడు తెలీదు కానీ దర్శకుణ్ణి అయ్యి కొన్ని సినిమాలు చేశాక ఇటువంటి ఓ హిస్టారికల్‌ సినిమా చెయ్యాలనిపించింది. చారిత్రాత్మక సినిమాకు కథ ఎంత ముఖ్యమో, కథానాయిక కూడా అంతే ముఖ్యం. సినిమా ప్రారంభమై సగం పూర్తయ్యాక అనుష్క లేకపోతే అసలు ఈ సినిమా పరిస్థితి ఏంటా? అనిపించింది. సింగిల్‌ లైన్‌లో చెప్పాలంటే ‘అనుష్క లేనిదే రుద్రమదేవి లేదు’. ఆ ఊహ కూడా సాధ్యం కాదు. ‘అరుంధతి’లో ఆమె పొటన్షియాలిటీ ఏంటనేది చూశాం. ఈ సినిమా మరో మెట్టేకించేలా ఉంటుందని నమ్మకంగా చెప్పగలను. అనుష్కలాంటి నాయికతో ఇలాంటి సినిమాలు చేస్తే నాలాంటి దర్శకుల్లో ఎంతో స్ఫూర్తి పెరుగుతుంది. ఇలాంటి పాత్రలెన్నో ఆమె కోసం ఎదురుచూస్తున్నాయి.

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in వార్తా పత్రికలో and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.