అద్భుత మానవతా వాడి గణేష్ పాత్రో -గొల్లపూడి

చిత్రసీమ హైదరాబాద్‌ రావడానికి నేనూ కారణమే- దాసరి

‘‘సినిమా పరిశ్రమ చెన్నై నుంచి హైదరాబాద్‌కు తరలిరావడానికి తానే కారణమని ఒకాయన చెప్పుకున్నాడు. చెప్పింది పెద్దాయన కాబట్టి అందరూ నమ్మారు. స్టూడియోలు కట్టామన్నారు. వాటిని ప్రజల కోసం కట్టారా? వాళ్ల కోసం కట్టుకున్నారు. అంతా తామే చేశామని చెప్పుకునేవారి వల్ల చరిత్ర మరుగునపడిపోతుంది. సినిమా పరిశ్రమ హైదరాబాద్‌కు రావడానికి దాసరి కూడా ఒక కారణమన్న వాస్తవం వెలుగులోకి రాకుండా పోయింది’’ అని దర్శకరత్న దాసరి నారాయణరావు అన్నారు. సీనియర్‌ సినీ జర్నలిస్ట్‌ పసుపులేటి రామారావు రచించిన ‘ఒకే ఒక్కడు.. యశస్వి ఎస్వీ రంగారావు’ పుస్తకావిష్కరణ ఆదివారం ప్రసాద్‌ ప్రివ్యూ థియేటర్‌లో జరిగింది. యువకళావాహిని ఆధ్వర్యంలో సారిపల్లి కొండలరావు సారథ్యం వహించిన ఈ కార్యక్రమానికి దాసరి నారాయణరావు హాజరై పుస్తకాన్ని ఆవిష్కరించగా, కైకాల సత్యనారాయణ స్వీకరించారు. తొలి ప్రతిని బీఏరాజు దంపతులు, మలి ప్రతిని సురేష్‌ కొండేటి కొనుగోలు చేశారు. దాసరి మాట్లాడుతూ ‘‘ఎస్వీ రంగారావుగారి గురించి రామారావు రాసిన ఈ పుస్తకం మంచి ప్రయత్నం. థియేటర్లను కబ్జా చేసినట్టుగా చరిత్రను కూడా కబ్జా చేశారు. చరిత్ర కనుమరుగు కావడానికి వీల్లేదు. ఎస్వీఆర్‌ నాకు దేవుడు. ఆయన లేకపోతే నా తొలి సినిమా ‘తాతామనవడు’ లేదు’’ అని అన్నారు. కైకాల సత్యనారాయణ మాట్లాడుతూ ‘‘సంభాషణలు పలికే విధానంలో ఎన్నో మెళకువలు నేర్పారు ఎస్వీఆర్‌. ‘సంసార సాగరం’ సినిమా చూసి ‘నా అసలైన వారసుడివి’ నువ్వేనన్నారు. పద్మా అవార్డ్‌లు ఆయనకు రాలేదని అంటున్నారు. లాబీయింగ్‌తో వచ్చే పద్మ అవార్డ్‌లు ఎన్ని ఇచ్చినా ఆయనకు తక్కువే’’ అని తెలిపారు. ‘‘మహాభారతానికి ఓ కృష్ణుడు ఉన్నట్టు తెలుగు సినిమా పరిశ్రమకు ఒకడే ఎస్వీఆర్‌. తెలుగు జాతి సంపద ఎస్వీఆర్‌’’ అని బ్రహ్మానందం కొనియాడారు. ఈ పుస్తకానికి దాసరిగారే టైటిల్‌ను సూచించారని పుసుపులేటి రామారావు తెలిపారు. ఇంకా ఈ కార్యక్రమంలో సి.కృష్ణవేణి, ఆర్‌.నారాయణమూర్తి, తమ్మారెడ్డి భరద్వాజ, గీతాంజలి, మాదాల రవి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in వార్తా పత్రికలో and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.