గల్ఫ్‌లో ఉచిత భోజనం

గల్ఫ్‌లో ఉచిత భోజనం

గల్ఫ్‌లో ఉన్న భారతీయుల కష్టాలు అన్నీ ఇన్నీ కావు. నాలుగు డబ్బులు సంపాదించాలనే ఆశతో అక్కడికి వెళ్లిన వారు కడుపు మాడ్చుకుని బతుకులు వెళ్లదీస్తుంటారు. ఎప్పుడైనా కమ్మని భోజనం వైపు మనసు లాగినా పేదరికం గుర్తొచ్చి ఆగిపోతారు. అయితే ఇలాంటి వారి కోసమే ఖతార్‌లో ఓ భారతీయుడు రెస్టారెంట్‌ను ప్రారంభించాడు. ఒకవేళ నిజంగా భోజనానికి డబ్బులు లేకపోతే ఈ రెస్టారెంట్‌కు వెళ్లి ఉచితంగా భోజనం చేయొచ్చు. దోహకు పదహారు కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఇండస్ట్రియల్‌ ఏరియాలో వర్క్‌షాపులు, ఫ్యాక్టరీలు ఉంటాయి. ఇక్కడ తక్కువ ధరలో వసతి లభిస్తుంది. కర్మాగారాల్లో పనిచేసే భారతీయులు ఇక్కడ ఎక్కువ మంది ఉంటారు. ఇక్కడే జైకా పేరుతో ఒక రెస్టారెంట్‌ను ప్రారంభించారు షాదాబ్‌ ఖాన్‌. న్యూఢిల్లీకి చెందిన ఇతను 13 ఏళ్లుగా ఖతార్‌లో ఉంటున్నాడు. పనికోసం ఖతార్‌ వచ్చినపుడు షాదాబ్‌ కూడా ఎన్నో కష్టాలనెదుర్కొన్నాడు. అక్కడ పనిచేస్తున్న కార్మికుల కష్టాలు ఆయనకు బాగా తెలుసు. అందుకే ఉచిత భోజనం ప్రారంభించాడు. ఆయన రెస్టారెంట్‌ వారంలో ఏడు రోజులు, 24 గంటలు ఓపెన్‌ చేసే ఉంటుంది. ధరల విషయానికొస్తే ఫిష్‌ కర్రీ 6 రియాల్స్‌, ఎగ్‌రోస్ట్‌ 3 రియాల్స్‌, పాలక్‌ పన్నీర్‌ 10 రియాల్స్‌ ఉంటుంది. అయితే ఇది చెల్లించే స్తోమత ఉన్న వారికే. చెల్లించలేమనుకుంటే ఉచితంగా తినొచ్చు.

భారీ కర్మాగారాల్లో పనిచేసే పేదలకు ఈ ఉచిత భోజనం ఎంతో ఉపయోగకరంగా ఉంటోంది. గల్ఫ్‌ దేశాల్లో లక్షల మంది భారతీయులు కార్మికులుగా పనిచేస్తున్నారు. చాలా మంది లేబర్స్‌కు నెల వేతంనం 800 నుంచి 1000 రియాల్స్‌ వరకు ఉంటుంది. ఇందులో నుంచి మంచి భోజనం చేయాలంటే కష్టమే. అందుకే వీరి వెతలు గమనించిన షాదాబ్‌ ఖాన్‌ రెస్టారెంట్‌లో ఉచిత భోజనం పెట్టాడు. ఉచిత భోజనం ఎవరు ఎక్కువ అడుగుతున్నారని షాదాబ్‌ని ప్రశ్నిస్తే ఇండియా, నేపాల్‌, బంగ్లాదేశ్‌ నుంచి వచ్చిన నిర్మాణరంగ కార్మికులేనని అంటున్నాడు. పేదల కోసం ఉచిత భోజనం పెడుతున్న షాబాద్‌కు హ్యాట్సాఫ్‌ చెబుదామా!

 

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in వార్తా పత్రికలో and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.