గీర్వాణ భాషా వైభవం -9 18-కంచి పరమాఛార్య శ్రీ శ్రీ చంద్ర శేఖర సరస్వతీ స్వామి

గీర్వాణ భాషా వైభవం -9

18-కంచి పరమాఛార్య శ్రీ శ్రీ చంద్ర శేఖర సరస్వతీ స్వామి

గీర్వాణవాణి ప్రాచీనత

ఒకసారి కంచి పరమాచార్యులవారి దర్శనానికి నలుగురు విదేశీ విద్యార్ధులు వచ్చారు .వారు  ఇస్రాయిలీ, ఇటలీ ,జర్మన్, బ్రిటిష్  దేశాలకు చెందినవారు . ప్రాచ్య పాశ్చాత్య దేశాలలో ప్రాచీన భాష విషయ౦  పై పరిశోధన చేస్తున్న ఫైలాలజీ విద్యార్ధులు .వాళ్ళు పాశ్చాత్య భాషలలో గ్రీక్ హీబ్రూ లాటిన్ భాషలను ,ప్రాచ్య భాషలలో సంస్కృతం తమిళ భాషలను అభ్యసిస్తున్నారు .స్వామి వారు నిత్యానుస్టానం లో ఉన్నందున వారికి దర్శనం, ఫోటో తీసుకొనే అవకాశం లేక వారికి తెలియ కుండానే మఠం అవతలున్న చెట్టుకింద 6 గంటలు నిలబడే నిరీక్షించారు .స్వామివారి కఠోర దీక్షకు ఆశ్చర్యపోయి ‘’పెరియ స్వామి కాలాతీత మహా పురుషులు అని నిశ్చయంగా చెప్పవచ్చు’’నని అనుకొన్నారు .పదినిమిషాల  తర్వాత దర్శనానికి అనుమతి లభించింది.ఫోటోలు తీసుకోవటానికి అనుజ్న నిచ్చారు .

వారందరినీ పలకరిస్తూ స్వామి ,వారి రాకకు కారణం అడిగి తెలుసుకొన్నారు .విషయ౦  తెలుసుకొని ప్రాచీన భాష పై వాళ్ళ అభిప్రాయమడిగారు. హీబ్రూయే అతి ప్రాచీనభాష పాశ్చాత్య దేశాలలోఅని ,కాని ప్రాచ్య దేశాలవారు సంస్కృతమే ప్రాచీనం అంటున్నారని చెప్పారు .అప్పుడు మహాస్వామి వారు ఈ రెండిటికంటే ప్రాచీనమైన భాష ఉంది .అదే వేద భాష అన్నారు .వేద భాష హీబ్రూ సంస్క్రుతాలకు జన్మ స్థానం ‘’అన్నారు .స్వామి ఇస్రాయిల్ కుర్రాడిని హీబ్రూ లో పునర్జన్మ గురించి ఒక కవిత ఉంది అని ముందు పదాలు  అందించి  మిగతాది చెప్పమన్నారు .అతడు మూడు నాలుగు నిమిషాలలో గుర్తు చేసుకొని అప్పగించాడు .మిగిలినవారి వైపు తిరిగి మీరు రుగ్వేదం చదువుకున్నారు కదా అని ఋగ్వేదం లో ఒక మంత్రాన్ని సూచించి పఠించ మన్నారు.వాళ్ళు 5 నిమిషాలు ఆ మంత్రాన్ని చదివారు .ఇస్రాయిల్ కుర్రాడిని ఆ మంత్రార్ధం తెలుసా అని అడిగారు.ఆ నలుగురు నోరు విప్పలేక పోయారు .అప్పుడు చిరునవ్వు నవ్వి పెరియ స్వామి వారితో ‘’ఈ కుర్రాడు హీబ్రూలో చదివినదాని అర్ధం మీకు ఎవరికీ తలిసి ఉండదను కొంటాను  .మళ్ళీ ఇస్రాయిలీ వానితో నువ్వు హీబ్రూలో ఏది చదివావొఇప్పుడు అదే వీళ్ళు పఠించారు ‘’అన్నారు .అవాక్కైన ఆ నలుగురి నోట మాట రాలేదు .తాను చెప్పింది రుజువు చేస్తానని పేపరూ పెన్ను తెప్పించమన్నారు . పరమాచార్య మాట్లాడుతూ ‘’ప్రపంచం 32  ప్రాంతాలుగా  విభజింప బడింది అని వేదం లో ఉంది  .అవి 32 భౌగోళిక పరిస్థితులపై ఏర్పడ్డాయి .ఈ 32 ప్రాంతాలలో వేదాక్షరం ఏరకం గా మార్పు చెంది ,పలక బడుతోందో వేదం చెప్పింది .ఆ నలుగురిని వారు వచ్చిన ప్రాంతాల పేరు అడిగి తెలుసుకొని వారి ప్రాంతం లో ఋగ్వేద ౦ లోని ప్రతి అక్షరం ఎలా మార్పు చెందిందో ఏ విధంగా పలక బడుతోందో  వివరించారు .స్వామివారు ఒక్కొక్క అక్షరం ఒత్తిఒత్తి పలుకుతూ రుగ్వేదమంత్రాలకు హీబ్రూ లో చదివిన దానికి ఉన్న సారూప్యం తెలియ జేశారు .అప్పుడు మహా స్వామి అందరికి ‘’వీళ్ళు చదివిన ఋగ్వేద మంత్రమే మీరు చదివిన హీబ్రూ కవిత అక్షరాలు మార్పు  పొంది అలా అయింది .యమున జమున ఉత్తర భారతం లోను వ బెంగాల్ లో బ అయినట్లు ,తమిళం లో ప కన్నడం లో హ అయినట్లే   ఈమార్పు కూడా .కనుక అతిప్రాచీన భాష వేద భాష మాత్రమే ‘’అని స్పష్టం చేశారు .పేపరు పెన్ను తెప్పించి ఆ  నలుగురికి ఇచ్చి ఋగ్వేద అక్షరాలు  వారి వారి భాషలో ఏ విధంగా ఉచ్చ రింప బడుతాయో కాగితం పై రాయమన్నారు .వారందరూ ఆపనిని 15 నిమిషాలలో పూర్తీ చేశారు .

ఇస్రాయిల్ కుర్రాడు ఆశ్చర్య పోయి ,’’ఇది ఊహించటానికి శక్యం గా లేదు ‘’అన్నాడు .మహా స్వామి ‘’ఇప్పుడైనా తెలిసిందా మీకు అన్ని ప్రపంచ భాషలకు వేదమే మూలం అని ‘’అన్నారు .ఇస్రాయిల్ కుర్రాడి ముఖం లో సంతృప్తి కనిపించలేదు .గమనించిన పెద్ద స్వామి వారు ‘’నీ ఉద్దేశ్యం లో హీబ్రూ భాష నుంచే వేడాలు  వచ్చాయేమో  అని అనుమానమా ?అని ప్రశ్నించారు .’’అవును ‘’అన్నాడు ఆ కుర్రాడు .మహా స్వామి ‘’నీ దగ్గర తాళం మాత్రమే ఉంది .మా దగ్గర తాళమూ దాని తాళం చెవీ రెండూ ఉన్నాయి .వేదాలలో ఏ మహర్షి ఇస్రాయిల్ లోని  ఏ ప్రాంతానికి వెళ్లి వేద వ్యాప్తి ,వేద బోధ చేశాడో వేదం లో చెప్పబడి ఉంది ‘’అన్నారు .దీంతో పూర్తిగా సంతృప్తి చెందిన ఇస్రాయిల్ కుర్రాడు అన్ని భాషలకు వేద భాషమాత్రమే మూలం అని పూర్తిగా సంతృప్తిగా నమ్మాడు .

ఆధారం –పరమాచార్యులవారు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యు .తమిళం లో ఉన్న దీనిని  వెల్లూర్ కు చెందిన వంశీ ఈమని చేసిన ఆంగ్లాను వాదం  .

సశేషం

మీ-గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ -20-12-16 –ఉయ్యూరు

 

 

 

 

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in పుస్తకాలు and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.