వీక్లీ అమెరికా ఫయెట్టే విల్ సత్యసాయి రిట్రీట్ వారం -2(చివరిభాగం )

వీక్లీ అమెరికా -8-(2)

ఫయెట్టే విల్ సత్యసాయి రిట్రీట్ వారం -2(చివరిభాగం )

22-5-17 నుంచి 28-5-17 వరకు

       శని ఆది సోమవారాలలో కార్యక్రమ వివరాలు

27 28 తేదీలలో ఉదయం 5-30 కు ధ్యానం ,6-నుంచి 6-30 వరకు సుప్రభాతం 6-30 నుంచి 7 వరకు నగర సంకీర్తనం ,7 నుంచి 8 వరకు ఉపాహారం  8 నుంచి 8-40 వరకు భజన 9 నుంచి 10-15 వరకు శ్రీమతి గీతారామ్ ప్రసంగం ,10-20 నుంచి 10-50 వరకు బ్రేక్ ఫాస్ట్ ,11 నుంచి 12-30 వరకు ‘’పని కొ ట్లు’’ అంటే వర్క్ షాప్స్ ,12-30 నుంచి 1-45 వరకు భోజనం మధ్యాహ్నం 2 నుంచి 3-30 వరకు మళ్ళీ ‘’పని దుకాణాలు ‘’,3-30 నుంచి 4 వరకు టీ బ్రేక్ ,4 నుంచి 5 వరకు శనివారం నాడు కొస్బి పావెల్ ప్రసంగం 5నుంచి -6-15 వరకు రోమెల్ చిత్తూరి  ఉపన్యాసం 6-20 నుంచి 7 వరకు భక్తి గీతాలాపన రాత్రి 7-నుంచి 8 వరకు -డిన్నర్ ,,రాత్రి 8-15 నుంచి  10 వరకు సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు ,ఆదివారం ఉదయం మధ్యాహ్నం శ్రీమతి గీతా రామ్ ప్రసంగాలు 4-నుండి 5 వరకు టామ్ లసంటా  ఉపన్యాసం 5 నుంచి 6 వరకు గీతా రామ్ తో ముఖా ముఖి మిగిలినవన్నీ పై విధంగానే

29-5-17 సోమవారం -ఉదయం ధ్యానం ,సుప్రభాతం  నగర సంకెర్తన  బ్రేక్ ఫాస్ట్ తర్వాత రిట్రీట్ పై సమాలోచనం 8-40 నుంచి 9 వరకు హారతి తో మూడురోజుల రిట్రీట్ సమాప్తం .

 మొత్తం 600 మంది ఈ రిట్రీట్ లో స్వంత  ఖర్చులు పెట్టుకొని వచ్చి ,డబ్బు పెట్టి హోటల్ రూమ్స్ లో ఉంటూ ,కార్యక్రమాలలో పాల్గొని తమ అకుంఠిత సాయి ఆరాధనను చాటుకున్నారు .ఇంతమందికి విసుగు విరామం లేకుండా ఇక్కడ సేవలు అందజేశారు .సాయి భావ దీప్తికి నిదర్శనమే నిలిచారు రిట్రీట్ ను జయప్రదం చేశారు . ప్రసంగాలన్నీ ఇంగ్లీష్ లోనే అని మరువరాదు .తెలుగు వచ్చిన వాళ్ళు ఉంటె మధ్యలో తెలుగు పదాలు ఎక్కడైనా రావచ్చు తప్ప అంతా ఆంగ్లం లోనే అందరికీ అర్ధమయ్యేటట్లే ప్రసంగాలు చేస్తారు . ఇక్కడ ఏ సభలో నైనా అంతే అని గమనించాలి . ఏ ప్రసంగాన్ని అయినా అత్యంత శ్రద్ధతో విన్నారు .’’పిన్ డ్రాప్ సైలెన్స్’’ పాటించి సంస్కారాన్ని చాటారు .దీనికి అందర్నీ తప్పక అభినందించాలి .

 రాలీ సెంటర్ వాళ్ళు మాకు 100 ఆపిల్ పళ్ళు ఉన్న పెద్ద బాక్స్ ‘’ప్రసాదం ‘’  అని చెప్పి ఆదివారం మేము ఇంటికి బయల్దేరే టప్పుడు వాళ్ళే తీసుకొచ్చి కారులో పెట్ట్టారు .ఇంకో బాక్స్ కూడా ఇస్తామంటే మేమే  వద్దన్నాం . ఈ వంద ఆపిల్స్ ను ఎలా సద్విని యోగం చేయాలో మా అమ్మాయి ఆలోచించింది .వచ్చేశనివారం తెలిసినవాళ్లు ఇంట్లో రుద్రాభిషేకం భోజనాలకు ఆహ్వానించారట అక్కడ సద్వినియోగం గా ప్రసాదంగా పంచి బెట్టాలని నిర్ణయించింది .చక్కని గ్రామీణ వాతావరణం లో పరిశుభ్రత ,పారిశుద్ధ్యం  భక్తి ,ప్రేమ సేవ ల మధ్య మనసులకు తాకే ప్రసంగాలతో  భక్తిభావ భజన లతో  ఆప్యాయత వర్షించే ఆతిధ్యం తో రెండు  రోజులు గడిపి మానసిక ఆనందాన్ని పొంది రీకూప్ అయి ఇంటికి తిరిగి వచ్చాము . ఇప్పుడు ప్రసంగ విషయాలు రాస్తాను ..

 జార్జియా కు చెందిన కాస్బి పావెల్ ప్రసంగం లో 1979 లో సత్య సాయిని మొదటి సారి దర్శించినట్లు ,తర్వాత బెంగుళూరులో 20 వేల  మంది ఉన్న సభలో ఉపన్యాసమిచ్చిన సాయి ని చూసి నట్లు ,తానూ ఒకసారి కస్టమ్స్ అధికారులవలన ఇబ్బందులు పడుతుంటే తెల్ల దుస్తులతో వచ్చి పరిష్కరించిన సాయిని చూసినట్లు ,పుట్టపర్తి రాగానే తనకేమీ తెలియ నట్లు ‘’నీకు కస్టమ్స్ వారి వాళ్ళ ఏదైనా ఇబ్బంది కలిగిందా అని అడిగినట్లు ,I+I=WEఅని సాయి చెప్పారని ,సాయి ఉపన్యాసాన్ని ఒకామె ఇటాలియన్ భాషలోకి అనువదించి చెబుతుంటే ఆమెకు సరైన పదం దొరక్క ఇబ్బంది పడుతుంటే బాబా అర్ధవంతమైన ఇటాలియన్ పదాన్ని సూచించటం తనకు ఆశ్చర్యం కలిగించిందని ఆయన సర్వాంతర్ వ్యాపి అనటానికి  ‘’లవ్ ఈజ్ గాడ్ ‘’అనటానికి ఇది నిదర్శన మని తన అనుభవాన్ని తెలియ జేశాడు

 గ్రీన్స్ లాండ్ సెంటర్ ప్రెసిడెంట్ గిరీష్ జంధ్యాల బాబాతో తన అనుభవాన్ని 10 నిమిషాలలో చెప్పాడు .ప్రసాదం గా పులిహోర అడిగి అడిగి మరీ పంచమని తనకు బాబా ఇస్తే అందరికీ పంచానని ,కానీ బాబా రెండుమూడు సార్లు రెట్టించి అడిగి అక్కడ ఒక కుర్రాడికి తక్కువే పెట్టావు వాడు దాన్ని వాళ్ళ అమ్మకు కూడా పెట్టాలి .అని చెప్పటం తనకు ఆశ్చర్యం కలిగిందని గొప్ప అనుభూతితో తెలియ జేశాడు .

శ్రీ రోమెల్ చిత్తూరి  ముస్లిం .అమితమైన సాయి భక్తుడు భజనలతో పరవశిస్తాడు . 2012 రిట్రీట్ లో ఆయన్ను చూశా .మాట్లాడా .తానూ రాసిన పుస్తకాలు కూడా ఇచ్చాడు . చక్కని ప్రాసంగికుడు . మాటలప్రవాహం లో కొట్టుకు పోవాల్సిందే . i +i=we కాదని Iమాత్రమే అవుతుందన్న ఉపనిషత్సారం చెప్పాడు రోమెల్ .భక్తులు పార్ట్  టైం గా కాక పూర్తి భక్తులుగా మా రాలని ,తనను బాబా ఐ ఎస్ పరీక్షకు తయారు కమ్మని ఆదేశిస్తే రోజుకు 16 గంటలు స్వామి సేవ చేస్తూ చదువుతూ పాసయ్యానని చెప్పాడు .తనకు గుండె ఆపరేషన్ జరిగితే స్వామి వచ్చి తన చెయ్యి పట్టుకొని ధైర్యం కలిగించారని ,తానూ సి బి ఐ ఆఫీసర్ గా దేశమంతా పనిచేశానని విదేశాలలో కూడా పని చేశానని ఎక్కడ చేసినా సాయి సత్సంగాలు నిర్వహించి సాయి పుస్తకాలు పంచి ప్రజలలో సాయి అవేకెనింగ్ తెచ్చానని ,తనపై అభి యోగాలు మోపితే అవి అన్నీ తప్పుడు వేనని స్వామి కృపవలన రుజువై తనజీవితం  మచ్చలేని జీవితంగా బాబా మలచారని ,రువాండాలో తానూ రిట్రీట్ చేస్తుండగా సత్య సాయి అన్ని ఏర్పాట్లు స్వయంగా చూసినట్లు అక్కడి వాళ్ళు తనకు చెప్పారని వాళ్లకు బాబా ఎవరో అసలు తెలియదని దీన్ని బట్టి నమ్మిన వారికి బాబా ఎంత చేరువలో ఉంటారో తెలిసిందని ,ఆయనపట్ల శరణాగతి ఉంటె అన్నీ ఆయనే చూస్తారని ,తానూ డిగ్రీ చదివిన మూడేళ్లు అన్ని వ్యసనాలకు బానిసయ్యానని ,తన పాత్ర ఏమిటో లోకానికి తెలియ జేయటానికి బాబా తనను ఆ  చెడు  అభ్యాసాలనుంచి దూరమయ్యేట్లు చేసి ఐ ఎస్ చదివించారని కృతజ్ఞతతో చెప్పాడు ‘’take active roll the rest He would do ‘’అటూ ప్రచార ఆర్భాటాలు వద్దు ,ఆయనకు ఇష్టం ఉండదు అతి వినయంగా ఉండాలి ప్రతి ఇంట్లో సాయిబాబా కు ఒక కుర్చీ వేసి పవిత్రంగా ఉంచితే ఆయన అన్నీ  చూస్తాడు .తాను  ఒక దొంగతనం కేసులో ప్రభుత్వ దనం కోట్లాది రూపాయలను దొంగలనుంచి స్వాధీన పరచుకొంటే ప్రభుత్వం తనకు 3 లక్షల నగదు పారితోషికమిస్తే దాన్ని బాబా పాదాలవద్ద ఉంచి దాన్ని కనిపెట్టించింది నువ్వే కనుక ఇది నీదే అని సమర్పించానని ,కానీ ఒక ధనికుడు 25 లక్షల చెక్కు పంపిస్తే అన్యాయపు సొమ్ము అది దాన్ని తగలబెట్టమని తగల బెట్టించారని ఆయనకు విలువలతో కూడిన జీవితమే ఇస్ట మని  చెప్పాడు .

20–3-2011 న సత్య సాయి అందరికి రెండు చేతులు ఎత్తి  నమస్కరిస్తూ చివరి దర్శనమిచ్చారని ,మనం కూడా అలాంటి ప్రేమతో అందర్నీ పలకరించాలని ,స్వామి శివానంద ను  పుట్టపర్తిలోని డాక్టర్ నర్సింహన్  ఒకప్పుడు బాబా దర్శనం వలన ఏమిటి ప్రయోజనం అని అడిగితె ‘’సత్య సాయి సందర్శనం లక్ష దేవుళ్ళ దర్శనం తో సమానం ‘’అని చెప్పారని ,తానూ ఒకసారి పాలం బాగ్ లో  లో నగర సంకీర్తనం చేస్తుంటే ఉదయాన ఆకాశం నుంచి వింతకాంతి భూమి మీద ప్రసరించటం అందరూ చూసి పులకించారని ,అందుకే బాబాకు సంకీర్తన చాలా ఇష్టమని చెప్పాడు ..’’భారత దేశం ధర్మ రాజు అయితే అమెరికా అర్జునుడు ‘’అని గొప్ప గా రోమెల్ అభి వర్ణించాడు  .’’మూడు సి ‘’లను దూరం చేసుకోవాలని అవే కంపారిజన్ ,క్రిటిసిజం ,కంప్లెయింట్ అని వివరించాడు .ఈ మూడూ దూరమైతే  ఇలపై  స్వర్గమే నర్తిస్తుంది .చివరగా ;’’;వన్  లవ్ ,వన్ ఫ్యామిలీ వన్ వరల్డ్ ‘’అనేది బాబా ఆదర్శమని అందరం దాన్ని అనుసరించి అందరికి సంతోషం కలిగిద్దామని చెప్పి రోమెల్  హర్షధ్వానాల మధ్య ప్రసంగం పూర్తి చేశాడు . స్ఫూర్తి దాయకమైన గొప్ప ప్రసంగం .

టామ్  లసంటా  ప్రసంగం సంతృప్తిగా లేదని పించింది .

బాలు కరణం 8 నిమిషాలలో తనకు ఉద్యోగం లో ప్రమోషన్ వచ్చి జీతం 5 వేలు నుంచి 25 వేలకు పెరిగినా ఒక నాస్తికుడైన బాస్ దగ్గర పని చేయటం ఇబ్బంది అనిపించి బాబాకు చెబితే ‘’వాడు ఎవడైతే నీకేమి .నీ పని నువ్వు చెయ్యి ‘’అని ప్రోత్సహించిన  వృత్తా0 తాన్ని  చక్కగా నాటకీయంగా చెప్పి మెప్పించారు

చివరగా శ్రీమతి గీతా రాం మూడు సార్లు చేసిన ప్రసంగ సారాంశాన్ని తెలియ జేస్తున్నాను .ఇందరిలో ఆమె స్టార్ స్పీకర్ అని పించారు హృదయాలకు హత్తుకొనేట్లు ప్రసంగించటం ఆమె కున్న గొప్ప లక్షణం ‘’షి .కాప్టి వేటేడ్ ది  ఆడియెన్స్ ‘’ సరస్వతీ దేవి ఆమె నాలుకపై నిజంగా నే నర్తించింది అనిపిస్తుంది

గీతా రామ్ ‘’బాబా అంటే బి అలెర్ట్ ,బి అవేర్ అరౌండ్ యు అండ్ ఇన్ ‘’అని అర్ధమని సాయి అంటే ‘’సాయి ఆల్వేస్ ఇన్ యు ‘’అని భావమని ,సత్యసాయికి సోనమ్మ అనే 80 ఏళ్ళ ముసలావిడ స్నానానికి నీళ్లు పెడుతూ ,ఆయన తిన్న పాత్రలు కడుగుతూ సేవ చేసేదని ,ఆమెకు ఒక సారి జబ్బు చేస్తే తన తండ్రిగారి కారులో ముందుబాబా వెనక ఆమె ,గీతా పెనుగొండ కు తీసుకు వెడుతుంటే గతుకుల మట్టి రోడ్డుపై కారు దిగిపోయి ఆగిపోతే బాబా ఒక్క వేలితో దాన్ని తోస్తే ముందుకు కదిలేదని ఇదేమిటి స్వామీ అని తన తండ్రి అడిగితె ‘’గోవర్ధనపర్వతాన్ని చిటికెన వేలుపై నిలబెట్టిన నాకు ఇది పెద్దకష్టమా ‘’అన్నారని ,గతుకుల రోడ్డులో సోనమ్మ బాధతో సాయీ సాయీ అని అంటుంటే ‘’సోనియామ్మా నేను నీ దగ్గరే ఉన్నానమ్మా ‘’అంటూ అనునయిస్తూ బెంగుళూరు లో డాక్టర్ కాలప్ప హాస్పిటల్ కు తీసుకు వెడితే వెంటనే ఆపరేషన్ జరగాలని చెబితే ,ఎనస్తీషియా ఇచ్చే డాక్టర్ ఆది వారం అవటం తో రాలేడే మో అని కాలప్ప అంటే ‘’మందుతాగి వాడే ఎనస్తీసియాలో ఉంటె వాడొచ్చి చేసేదేమి ఉంది ‘’అని బాబా చెప్పి సోనమ్మను నిద్రపొమ్మని చెప్పి ఆపరేషన్ చేయాల్సిన చోట తన వ్రేలు పెడితే అది మొద్దుబారగా డాక్టర్ కాలప్ప ఆపరేషన్ పూర్తి చేశాడని ,తన తండ్రి డా  పద్మనాభన్  ఇంటికి బాబా ను తీసుకు వెళ్లారని ఆయనకు వ0ట రాకపోతే బాబా తానె మిరియాల చారు కాచారని అప్పుడు వాళ్ళ అమ్మ వచ్చిందని తండ్రి బాబా తో ‘’ఈ పనేదో మీరే ఆమెకు పుట్టపర్తి లో చేయచ్చుకదా ‘’అని అడిగితె ‘’కాలం కర్మ కలిసిరావాలి పద్మనాభం ‘’అన్నారని చెప్పింది .

ఒక సారి ఒకమ్మాయిని పేరేమిటని అడిగితె ఆమె జాయ్ అని చెప్పిందని దానికి బాబా ‘’జీసెస్ ఫస్ట్ అదర్స్ నెక్స్ట్ ,యు లాస్ట్ ‘’అనే అర్ధం చెప్పారన్నారు .నమ్మకం కావాలి నీ నమ్మకం లో నీకు విశ్వాసం ఉండాలి ,క్రమశిక్షణ అంతటా ముఖ్యమన్నారని . తనను అమెరికా వెళ్ళమని చెప్పింది బాబా యే  నని చెప్పింది గీతా రామ్ ..

‘’వాక్ విత్ వాల్యూస్ ‘’అనే   మరో ప్రసంగం లో గీతా రామ్ బాబా ఎప్పుడూ తానూ ఒక అయస్కాంతం అని భక్తులు ఇనుప రజను అని దాన్ని ఆకర్షించటం తన లక్షణమని కానీ రజను తుప్పు పడితే ఆకర్షింప బడదని కనుక కల్మషం అనే తుప్పును ఎప్పటికప్పుడు వదిలించుకోమని చెబుతారన్నది .ఒక సారి ఒక విద్యార్థి తానూ యుద్ధానికి వెళ్లి అక్కడ సేవ చేస్తానని బాబా కు చెబితే ముందు చదువు పూర్తి చేయి తర్వాత నీ ఇష్టం అని హితవు చెప్పారని తానూ అన్నీ గమనిస్తూనే ఉంటానని ‘’foot steps of the ant is a thunder in my ears ‘’‘’అని తన మనోభావాన్ని తెలియ బరచారని   యెంత గొప్ప ఉన్నత విద్యావంతులైన ఉద్యోగస్తులైనా సేవలో ధన్యత చెందుతారని ఇంజనీర్ దశరధ రామి రెడ్డి రోజూ  పుట్టపర్తి లో పాలు కొని తీసుకువచ్చి బాబా భక్తులకు అందజేసేవాడని చెప్పారు .ఆయన భార్య  పుష్పాలతో చక్కని హారాలు అల్లేవాఁ రని   రోజూ 5 సార్లు ఆదండాలు బాబాకు వేసేవారని ఒక దందడ ను పోలి మరొక దండ  ఉండకుండా ఆమె అల్లేవారని చెప్పారు కానీ ఏనాడు ఆమె తన చేతులతో బాబాకు హారం వేసేవారుకాదని ,ఇతరులు వేస్తె చూసి ఆనందించేవారని అయన చనిపోతే భార్య ను  బాబా ఆశ్రమం లోనే ఉంచారని  చెప్పారు కొంతకాలానికి 1980లో బాబా హారాలు వేయవద్దన్నారని ఆమెకు ఆపని లేకుండా పోయిందని ఆతర్వాత 22 ఏళ్ళు అక్కడే ఉన్నా బాబాను ముసలివారు దర్శించే ‘’బుడ్డీ క్యూ ‘’లోనే వెళ్లి చూసేవారని చెప్పారు ఆమెతో బాబా ఎప్పుడూ మాట్లాడని లేదని అన్నారు . కానీ ఒకసారి బాబా బెంగుళూర్ లో ఉండగా ఇద్దరు కుర్రాళ్లను ఆమెను కారులో బెంగుళూరు తీసుకురమ్మని చెప్పి పంపారని వాళ్ళు వచ్చి రమ్మంటే రాంగ్ అడ్రస్ కు వచ్చారేమోనని తిప్పి పంపిందని బాబాకు చెబితే తిట్టి కారులో వెంటనే తీసుకు రమ్మని మళ్ళీ పంపారని ,అప్పుడామె నమ్మి వెళ్లిందని ,ఆయన ఆమెను బట్టల షాపులో 15 చీరెలు జాకెట్లు కొనిపించారని ,కావాల్సినవన్నీ కొనిపించారని విమానం లో ఆమెకు చాలా ప్రదేశాలు చూపించి మళ్ళీ పుట్టపర్తి చేర్చారని ఆమె స్వాయంగా గీతారామ్ కు వివరించినట్లు చెప్పారు .కనుక మనం ఆయన దృ ష్టి పడాలని ఎదురు చూడక్కర లేదు ఆయనకు అందరూ తెలుసు ఎప్పుడు ఏది ఎలా ఇవ్వాలో అలా  ఇస్తారు అన్నారు గీతా

 సాయి సాయి సాయి అనవే -సర్వం బ్రహ్మమనవే -బాబా బాబా బాబా అనవే భక్తితో మహిమతో పాల్గొనవే -రామ రామ రామ అనవే రాక్షస గుణములు పొమ్మనవే -కృష్ణా కృష్ణా కృష్ణా అనవే కష్టములు పోగొట్టుకొనవే -శివా శివా శివా శివా అనవే శివ కేశవులు సమమనవే ‘’-హరి ఓమ్  హరి ఓమ్  ఓమ్ హరి ఓం అనవే ఆత్మా రాముని కనుగొనవే ‘’అనే కీర్తన బాబా రాశారని ఇది దేశ విదేశాలలో బాగా ప్రచారమైంది చెప్పారు .ఒకసారి ఒక కెనడియన్ బృందం విని పులకించి అందులోని భావ ఔన్నత్యానికి పొంగిపోయారని గీత అన్నారు .సేవ అంటే ఆధ్యాత్మికతకు దారి .save లోని అక్షరాలను మారిస్తే seva అవుతుంది ..సాయిని ఆరాధిస్తే అడ్డంకులు తొలగిపోతాయి .అని నమ్మిన వారికి బాబా ఎంతటి ఆప్తుడుగా ఉంటారో వివరించారు గీతా రామ్ .

 సాయంత్రం ప్రశ్నోత్తరాలకు ముందు మళ్ళీ గీతారామ్ మాట్లాడుతూ ఒకసారి బాబా తమను హార్స్లీ హిల్స్ కు తనతో తీసుకు వెళ్లారని ,అక్కడ నీటికి ఇబ్బంది అని అందరం 8 గదుల్లో ఉన్నామని ఇంతమందికి నీళ్లను రెండు దున్నపోతుల కు అటూ ఇటూపెద్ద డ్రమ్ములు కట్టి3 మైళ్ళు  కిందనుంచి  రోజుకు మూడు సార్లు తెప్పించేవారని తమతో డాక్టర్ కస్తూరి కూడా ఉన్నారని 10 రోజుల రిట్రీట్ తర్వాత అందరం ఇంటికి బయలుదేరటానికి కార్లు ఎక్కి కూర్చున్నామని కానీ బాబా ఆ బంగాళా వెనక్కి వెళ్లి అక్కడ నీళ్లు మోసిన దున్న పోతుల వీపులు తట్టి పది రోజులుగా తమకు నీళ్లు మోసి తెచ్చినందుకు కృతజ్ఞత చెప్పి ,ఏడవ  వద్దని చెప్పి తానూ మళ్ళీ వస్తానని అభయమిస్తుంటే కస్తూరి గీతా లు స్వామి ఏమి చేస్తున్నారో చూడటానికి వెడితే ‘’దున్నపోతుల్లారా నేనేదో ఇక్కడ చేస్తుంటే మీరెందుకు వచ్చి చూశారు అనిచిరుకోపం ప్రదర్శిస్తే మేము చూడకపోతే ఈ విషయ0 లోకానికి ఎవరు రాసి చెబుతారు అంటే నవ్వేశాడట బాబా .అదీ సత్య సాయి కృతజ్ఞతా భావం .అన్నారు .

 తన వివాహ సంబంధం బాబానే కుదిర్చారని ఆయన అన్ని వస్తువులు కొని కావలసిన పదార్ధాలన్నీ చేయించి దగ్గరుండి వివాహం జరిపించారని చెప్పారు గీతా రామ్ .వెయ్యి మందికి భోజనాలు ఏర్పాటు చేశారట .

 అమెరికాలో ఒక సభలో తాను  మాట్లాడుతుంటే ఒక కాంగో జంట కు బాబా వాళ్ళ భాషలో దాన్ని చెప్పారని వాళ్ళు వచ్చి తనకు అభినందనలు తెలిపారని ‘’హి  హస్   ఏ ఫోకస్ ఆన్ ఎవరి థింగ్ .ఆలాగే రష్యన్లకూ బాబా తన ఆంగ్లప్రసంగాన్ని వాళ్ళభాషలో అర్ధమయ్యేట్లు చేశారని చెప్పింది ;’’సాయి కి అందరి హృదయ భాషలు తెలుసు ‘’అన్నది ‘’అన్నారు

.బాబా 70 వ పుట్టిన రోజుకు రమ్మని గీతను ఆహ్వానిస్తే రాలేనని అమెరికాలో నే జరుపుతున్నానని  అంటే ‘’అయితే నేనే వస్తాను ‘’అని చెప్పారని ,ఆ రోజు ఉదయం బాంక్ కు వెళ్లి ఏ టి ఏం లో డబ్బుతీసుకొని కారు ఎక్కగా ఎవరో నల్లని ఆగంతకుడుముసుగేసుకుని  కారులో ఎక్కి కూర్చుని కత్తి  మెడమీద పెట్టి అరవవద్దని చెప్పగా అనుకోకుండా కారులో ఉన్న సత్యసాయి చిన్న ఫోటో కాళ్లకు తన బొటన వ్రేలు తగిలిందని ఇంతలో పోలీసుకారు రావటం ,తానూ కంగారు పడకుండా ఉండటం ,తనను వాడు డ్రైవ్ చేయమంటే చేయలేననటం ,వాడే పోలీసుల హడా విడి చూసి డోర్ తెరుచుకు దిగటం వెంటనే పోలీసులు కారులోకి నెట్టేసి ఎక్కించుకోవటం తనకు భయం లేకపోయినా  పోలీసులు ఎస్కార్ట్ తో ఇంటి దగ్గర దింపటం మూడు నాలుగు నిమిషాల వ్యవధిలో జరిగిపోవటం అంతా బాబా మహిమగా ఆమె చెప్పారు అప్పటికే సాయి జన్మదినం ఇండియాలో జరగటం వాళ్ళమ్మ బాబా దర్శనం చేయటం ‘’గీత బాగుందా ‘’అని తెలియనట్లు అడగటం తానూ అక్కడికి వచ్చేముందే ఫోన్ చేసిందని చెప్పటం గీత ఇంటినుంచి బెంగళూర్ లోని తండ్రికి విషయంమంతా చెప్పటం తో విషయం తెలిసింది సాయంత్రం తండ్రిని బాబా జరిగిన విషయం చెప్పమంటే రెండే రెండు నిమిషాల్లో చెప్పటం అప్పుడు బాబా పూస గుచ్చినట్లు జరిగిన విషయమంతా వివరించటం ఆమె నన్ను ఒక్క సారి తలచుకొంటే నేను ఆమెకు ట్రిప్లికేట్ లో బదులిచ్చానని మొదటగా ఆమెలో స్థిర చిత్తాన్ని , తర్వాత పోలీస్ లను రప్పించటం మూడవది దొంగ కు బుద్ధి వచ్చేట్లు చేసి వాడంతట కు వాడే కారు దిగిపోవటం అనే ట్రిపుల్ బెనిఫిట్  కలిపించానాని సత్యసాయి వివరించార ని ఈ మొత్తం ఉదంతాన్ని చాలా నాటకీయంగా ,ప్రదర్శన పూర్వకంగా సస్పెన్స్ భరితంగా గీతా రామ్ వివరించి ప్రేక్షకుల హృదయాలను దోచుకున్నారు ..తనను పోలీసులు హాట్ లైన్ నంబర్ ఇచ్చి అవసరం వచ్చినప్పుడు ఫోన్ చేయమని చెబితే గీత ‘’నా హార్ట్ లైన నంబర్  బాబా ‘’ఉన్నారని చెప్పిందట ..ఎందుకు భయపడలేదని అడిగితె స్వామి ఉండగా నాకు భయమెందుకు .జీవితం శాశ్వతం కాదు అని బాబా నేర్పారు అన్నది .చివరగా సత్యసాయి బాబా చెప్పిన ‘’నీ పని నువ్వు చేస్తే నా పని నేను చేస్తా ‘’అన్న స్ఫూర్తిదాయకమైన మాట తో ప్రసంగం పూర్తి చేసి హర్షధ్వానాలు అందుకొన్నారుశ్రీమతి  గీతారామ్ .ఇలాంటి వారితో పరిచయమవ్వటం మాతో ఫోటో తీయించుకోవటం మా అదృష్టం .

         మీ- గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ -29–5-17 -కాంప్ -షార్లెట్ -అమెరికా

Inline image 1

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in అమెరికా లో and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.