సరసభారతి 132వ కార్యక్రమం ఒక చిన్న పెద్ద చేర్పు

నిన్న జరిగిన బ్రహ్మశ్రీ  కోట గురు వరేణ్యుల  గురు పూజోత్సవ సందర్భంగా రాసిన ”ధన్యవాదాలు ”లో అతి ముఖ్య విషయం రాయటం మరచిపోయాను . మన్నించండి . అదే -గురు పూజోత్సవానికి సన్మానం అందుకొంటున్న బ్రహ్మశ్రీ చింతలపాటి నరసింహ దీక్షిత శర్మ గారిపై ” నవ రత్న పద్యాలు”  రాయించి సన్మానం లో చదివిస్తే బాగుంటుందని పించింది .నాకోరికను నాకు, సరసభారతి ఆత్మీయులు, కవి ,శర్మగారి దగ్గర బంధువు, హైదరాబాద్ వాసి, మన ”దైవ చిత్తం ”గ్రంధానికి ఆంగ్లమూలం “”ది విల్ ఆఫ్ గాడ్ ”రచించిన శ్రీ ఎసిపి శాస్త్రి గారికి సుమారు 15 రోజులముందే ”ఈ సాహితీ సాయం చేయగలరా ?”అని మెయిల్ రాయటం ,,వారు నిమిషాలమీద స్పందించి మహద్భాగ్యమనటం ,నాలుగైదు రోజుల్లోనే నవరత్న పద్యాలు రాసి వారు నాకు మెయిల్ చేయటం  చక చకా జరిగిపోయాయి  .వీటిని డిటిపి చేయించే బాధ్యత మా అబ్బాయి  రమణకు అప్పగిస్తే ,,వాడు శ్రీ సుశీల్  చేత చేయించి, అందమైన డిజైన్ గా   అరటి చెట్టు, చెరకుగడ లతో రంగుల సమ్మేళనం తో కల్పన   చేసి బహు అందంగా తీర్చిదిద్ది ఇస్తే ,అందాన్ని ద్విగుణీకృతం చేసే ముచ్చటైన ఫ్రే౦ కట్టించి తెచ్చాడు . సభలో అమరవాణి తెలుగు పండిట్ శ్రీ మూర్తి గారు శ్రావ్యంగా చదివి కవి  గారి కవిత్వానికి  మరింత వన్నె తెచ్చారు ఇది చింతలపాటి వారికి ఘనమైన సత్కారమై భాసించింది.  దీనికి శ్రీ శాస్త్రి గారిని ,మా రమణ .,,సుషీల్ లకు శ్రీ మూర్తి గారికి హృదయ పూర్వక ధన్యవాదాలు ఆలస్యంగా నైనా అందజేస్తున్నాను -దుర్గాప్రసాద్

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA
This entry was posted in సరసభారతి ఉయ్యూరు and tagged . Bookmark the permalink.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

స్పామును తగ్గించడానికి ఈ సైటు అకిస్మెట్‌ను వాడుతుంది. మీ వ్యాఖ్యల డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడుతుందో తెలుసుకోండి.