‘’నో- నో- స్టాపిట్- స్టాపిట్ ‘’

‘’నో- నో- స్టాపిట్- స్టాపిట్ ‘’

ఒసే సీతా ఓసారి రావే .పక్కింటి మామ్మగారి కేకలాంటి పిలుపు .’’ముసిలీ !సీత అనిపిలవోద్దని లక్షన్నర సార్లు చెప్పా .సీత్ అని పిలవమని లక్షన్నోక్క సార్లు నోరెత్తి మొత్తుకున్నా.అసలెందుకు పిల్చావ్ ?

‘’ఏంటే తెగ రెచ్చిపోతున్నావ్ .సీతమ్మ తల్లి పేరు కావాలని నేను మీ నాన్నతో పెటిస్తే  ఇప్పుడేంటి ఈ నీలుగుడు ?

‘’’సీతా సావిత్రి కాలం చెల్లిపోయింది .యువత ఏది చేస్తే అది చెల్లుబాటు .మీ పెత్తనం ఇక సాగదు.ఖబడ్దా ర్’’

‘’ఒసే సావిత్రి ఎక్కడ చచ్చావ్ .ఇందాకట్నించి పిలిచి చస్తుంటే రావేమే ‘’

‘’బామ్మోవ్ !నీపిలుపు కు నేను పలకనని  ఎప్పుడో చెప్పా. అయినా మానవ్.’’సావ్’’అని పిలిచేదాకా పలకనని  చెప్పి చెప్పి విసుగెత్తింది ‘’

‘’సావ్ ఏంటే ? చావు లాగా .అయినా మీ ఇద్దరికీ ఇదేం పోయే కాలమే .నిక్షేపం లాంటి పేర్లొది లేసి –ఇంటావంటా లేని ముదనష్టం .’’

  వెనకింట్లో మీనాక్షి కామాక్షి తో –‘’ఎక్కడి కేడుతున్నావ్ వదినా?

  ‘’గుళ్ళో ‘’చామంతి’’ వారి పురాణ ప్రవచనానికి ‘’.

‘’ఇంకా ఈ పురాణాలు ,ఇతిహాసాలు ఎందుకే ?

‘’నువ్వెక్కడికి  సింగారించుకొని కులుకుతూ పోతున్నావ్ ‘’?

క్లబ్ లో కామారావు గారు కామకేళి పై ప్రాక్టికల్ ప్రసంగానికి .హాయిగా చేస్తూ సరదా చేస్తూ మాట్టాడతాడట .మేం వందమంది వెళ్తున్నాం .నీఖర్మ .చామంతాయన మాటల్లో ఏముంటుంది ? ధర్మం శాస్త్రం కట్టుబాట్లు ,ఒకమగాడికి ఒకటే పెళ్లాం.ధర్మం చర అంటూ బోర్ కొట్టటమేగా ?కాలం మారింది .అవన్నీ ఇక చెల్లవు .’’

‘’ఓసి నీ దుర్మార్గం కూలిపోనూ .నీకేం పోయే కాలమొచ్చిందే .పురాణాలు చేదా? ధర్మ0 విషమా ?నీతి బూతా?కలికాలం కలికాలం అంటే ఏమిటో అనుకొన్నా .నాకళ్ళ ఎదుటే అన్నీ కూలి పోతున్నాయి రో దేవుడో ‘’

‘’నీ చాదస్తం తో నువ్వు మట్టి కొట్టుకో .అక్కడ టికెట్లు కొని సీట్ రిజర్వ్ చేసుకోన్నాం. నీతో సోది పెట్టుకుంటే సాగదు .ఎవరిఖర్మ కెవరుకర్తలు ?అనుభవి0చాలమ్మా .ప్రసంగం లో కాదు ‘’సంగం’’ లోనే ముక్తి అంటాడు కామారావు ‘’

ఎదురింటాయన తన పక్కి౦టాయనతో ‘’మీ అమ్మాయికి సంబంధాలు చూస్తున్నారా సారూ ?’’

‘’మగ సంబంధం వెతకాల్సిన పనిలేదండీ ఇక .మా అమ్మాయి తన చిన్ననాటి స్నేహితురాలితో కలిసి ఉంటోంది .ఆ అమ్మాయినే పెళ్లి చేసుకొంటు౦దట .ఇప్పుడేదో తీర్పు వచ్చిందట .ఆడాళ్ళు ఆడాళ్ళను మగాళ్ళను మగాళ్ళు పెళ్లి చేసుకోవచ్చని నిజమేనా మాస్టారూ?’’

‘’నిజమేనండి .ఎవరూ ఎదురు చెప్పటానికి వీల్లేదు .స్వలింగ సంపర్కం గ్రీకు దేశం లో ఎప్పటి నుంచో ఫాషనట .అరిస్టాటిల్ ,ఆయన శిష్యుడుజగజ్జేత అలేక్జాండర్ కూడా ఆబాపతేనట  .ఆధునిక కాలం లో ఆస్కార్  వైల్డ్ ,సోమర్సెట్ మాం ,మధ్యకాల౦ లో మో సింఫనీ మాంత్రికుడు బీథోవెన్ అంతేట.’’

‘’మరి, భవిషత్తులో ఆడపిల్లలు ,మగపిల్లలు ఎలాపుడతారండీ బాబు ?పిచ్చి కుదిరింది తలకురోకలి చుట్టమన్నట్లుంది లోకం తీరు .ఏదైనా అంటే ఏదో తీర్పు అని మన నోళ్ళు నొక్కేస్తున్నారు.నాసంగతి ఇలా అఘోరి౦చిందనుకోండి .మీ అబ్బాయి కి పెళ్లి సంబంధాలుచూస్తున్నారా ?’’  

‘’మా వాడూ ఆ తానులో గుడ్డే కదండీ బాబూ .వాడు కూడా చిన్నప్పటినుంచి ఒకే కంచం లో తిని ఒకే మంచం లో పడుకున్న జిగినీ దోస్త్ ఉన్నాడట వాడికే తాళికట్టి కాపురం అఘోరిస్తాడట ‘’

‘’నాలుగు కూకలేసి ఇంట్లో కూర్చో పెట్ట లేక పోయారా ?’’

‘’నాలుగేమిటండీ .నాలుగొందల సార్లు చెప్పాం నేనూ వాళ్ళమ్మా కూడా .ససేమిరా అన్నాడు .వాళ్ళమ్మ నూతిలో దూకుతానని బెదిరించింది కూడా .’’

‘’దారికి రాలేదా ?’’

‘’రాలేదు మహప్రభో !నూతిలోనీళ్ళు పనికిరాకుండా పోతాయి .ఇంకెక్కడైనా చావు అని కుళ్ళు జోకేశాడు పైగా ‘’

వీధి అరుగు మీద కూర్చున్న ఇరుగింటి ,పొరుగింటి పెద్దాయనలో ఒకాయన –‘’ఏంటండీ చాటింపు వినిపిస్తోంది .నాకళ్ళు పెద్దగా కనిపించవు .చెవులూ అంతే.’’

‘’అదా౦డీ బాబయ్యగారూ !ఇవాళ చౌరాస్తాలో పెద్ద భోగిమంట వేస్తున్నారట .’’

‘’ఇప్పుడు భోగి పండగ రోజులు కావుగా “”?

‘’అదేదో సినిమాలో బ్రహ్మానందం తన ఇష్టమొచ్చిన రోజు దీపావళి జరుపుతానని హడావిడి చేస్తూ ‘’ఎనీ అబెక్షన్ ?’’అని సవాలు విసిరాడు చుట్టుప్రక్కల ఇళ్ళ వాళ్ళని .అలాగే ఇది. భోగి మంటకాదండీ  .మన పురాణాలు ధర్మ శాస్త్రాలు నీతిశతకాలు కాల దోషం పట్టేశాయట.వాటిని కలెక్ట్ చేసి తగలబెట్టి వినోదం చూస్తారట .’’

‘’ఇదే౦ పోయే కాలం  ?’’

‘’పొద్దున్న నేను వారించాను .’’నువ్వెవరవోయ్ కోన్ కిస్కాగాడివి ‘’అని నన్ను తన్ని తగలేశారు .’’

‘’అయ్యో పాపం .ధర్మ రక్షణ చేద్దామనుకున్న మీకు ఇంతటి పరాభవమా’’  ?.కలికాలం బాబూ కలికాలం ‘’ఇదంతా వింటుంటే రెండో ప్రపంచ యుద్ధం లో నాజీ దురాగతాలు గుర్తుకొస్తున్నాయ్ “’‘’నాజీ  దుర్మార్గాలా ?ఏదో లక్షలాది యూదుల్ని చంపారని విన్నాకాని పుస్తకాల పై కూడా పగబట్టారావాళ్ళు ?’’

‘’అవును .రాజ్య ద్రోహమని ,కమ్యూనిస్ట్ రచనలని హిట్లర్ కు వ్యతిరేకమైనవని లైబ్రరీలలో ఉన్న పుస్తకాలన్నీ లారీలకు లారీలు మోసుకొచ్చి నడి బజార్లలో డ్రమ్ములు, పిచ్చ సంగీతం హోరు లో కాల్చి పిచ్చ నవ్వు నవ్వుకున్నారురాక్షసానందం పొందారు ,యువకులు , నాజీలు .సరస్వతి ని హత్య చేశారు బాబూ –కిరాయిమూకలు ‘’

‘’ఇంటింటికీ వచ్చి ,మన ప్రమేయం లేకుండానే వీళ్ళు కూడా పూజాపుస్తకాలు ధర్మ గ్రంధాలు వ్రతకధలు  నోములపుస్తకాలు నీతి గ్రంధాలు వాళ్ళే వెతికి పట్టుకొని సంబరాలు చేసుకొంటూ తీసుకు వెళ్ళారు .సాయంత్రం ఇళ్ళల్లో వాళ్ళంతా హాజరై ఆ భోగిమంటలు చూడాలట.కడుపు మండు తోంది బాబు గారు’’.  

‘’పోయే కాలమొస్తే ఎవరాపగలరు మూర్తిగారు .అసలు ఎందుకీ చేష్టలట?’’

‘’అవన్నీ నీతి, న్యాయం ,ధర్మం, శీలం, పతివ్రతా లక్షణాలు చెప్పేవట .ఇవన్నీ ఇక ‘’చల్తానై ట’’.ప్రగతి నిరోధక పుస్తకాలట.ఆడదాన్ని ఇంట్లో కట్టి పడేసేవి ,ఒక మొగుడుకు ఒకటే పెళ్ళాం అని బోధించే వీ నట.పరాయి మగాడిని కన్నెత్తి చూడరాదని ,పరాయి స్త్రీతో సంబంధం వద్దనీ చెప్పే శుష్క వాక్యాలట.పెళ్లి అయిన అమ్మాయి మరో పరపురుషుడితో కలవరాదన్న చాదస్త పుస్తకాలట.పెళ్ళయిన మగాడు కూడా మరోస్త్రీతో అక్రమ సంబంధం పెట్టుకోరాదని బోధించే చెత్త రాతలట ‘’

‘’అయ్యో అయ్యో !మరి మన  యువత ఏమంటోంది ?’’

‘’ఏమంటుంది ?తానా అంటే తందానా అంటోంది .ఇందులో యవ్వనం లో ఉన్న యువతీ యువకులే కాదు అన్ని రకాల వయసున్న ఆడామగా కూడా ఫుల్  సపోర్ట్-.ఇదేమి కాని కాలమో ?’’

‘’మూర్తిగారూ !నా చిన్ననాటి  సంఘటన ఒకటి గుర్తుకొస్తోంది .గుంటూరు లోనో, తెనాలి లోనో ఒక లాయరు గారికి అర్ధరాత్రి ఆవేశం వచ్చి తన లాంటి భావాలున్న ఆడా మగా లతో కలిపి’’ఫ్రీ లవ్ సొసైటీ ‘’ఏర్పాటు చేశాడు .-కానీ ‘’

‘’అరే! అప్పుడు నేను పుట్టిఉంటే  ఆక్లబ్ లోబాగా  చెలరేగి పోయేవాడిని .ఎంజాయ్ చేసేవాడిని .మాబాబూ అమ్మా నన్ను లేటుగా కన్నారు .’’

‘’అందుకే మూర్తిగారు ‘’కానీ ‘’అని ఆపాను .ఆ క్లబ్ సభ్యులైన ఆడా ,మగా స్వేచ్చగా రాత్రిపూట ఎవరి పెళ్ళాలతోనైనా, ఎవరి మొగుళ్ల తో నైనా హాయిగా పడుకొని సెక్స్ కోర్కెలు తీర్చుకోవచ్చు .ఎవరూ అభ్యంతర పెట్టటానికి వీలు లేదని  రూల్స్ కూడా పెట్టుకున్నారు .ఒక నెల అయ్యే సరికి అసలు పెట్టిననాయనకు చుక్కలు చూపించారు మిగతావాళ్ళు .ఆయన పెళ్ళాన్ని రోజూ రాత్రిళ్ళు మిగిలినవాళ్ళు హాయిగా వాడుకొన్నారు. కాని వాళ్ళ పెళ్ళాలను ఈయన దగ్గర పడుకో బెట్టకుండా ఏదో సాకు చెప్పేవారు .దిమ్మతిరిగి బొమ్మ కనబడింది గురూ గారికి .అంతే అర్ధాంతరంగా క్లబ్ రద్దు చేశాడు ‘’

‘’మీరు అన్నీ  ప్రత్యక్షం గా చూసినట్లు చెప్పారు .మీక్కూడా సభ్యత్వం ఉండేదా బాబుగారూ ?””

‘’లేదు నాయనా ,కర్నాకర్నీ విన్నా .పేపర్లన్నీ అప్పుడు కొళ్ళయి కూశాయి .అంత సీన్ నాకు లేదు బాబూ ‘’.

ఎదురింట్లో మామగారితో కొత్తల్లుడు ‘’మామగారూ! నా బెడ్ రూమ్ బాగా అన్ని సౌకర్యాలతో కట్టించారు బాగుంది .కానీ ‘’

‘’ఏమైంది బాబూ !ఇంకా ఏమైనా మార్పులు చేయించాలా ?’’

‘’అవును .మీఅమ్మాయితో కాపురానికి అది భేషుగ్గానే ఉంది .కాని నాకోసం వచ్చే లేడీస్ కి అది సరిపోదు .దీనికి ఎటాచ్ చేస్తూ ఇంకోటి ఇల్లాగే కట్టించండి ‘’

‘’అదేమిటల్లుడూ !అమ్మాయి కాపురం బుగ్గి చేస్తావా ?’’

‘’కాదండీ .ఈ మధ్య తీర్పు వచ్చి౦దిగా .భార్య అనుమతి తో పరస్త్రీ తో సంబంధం పెట్టుకోవటం నేరం కాదని .మీ అమ్మాయి అంగీకారం తోనే నా పని చేస్తాను .చదూకున్న అమ్మాయి కనుక అఫ్కోర్స్ ఒప్పుకుంటుంది .ఒప్పుకుంటేనే సాహసిస్తా .ఓకేనా మామయ్యా ?’’

‘’చస్తానా !నీ ఏడుపేదో నువ్వేడు .’’అసహనంగా మామ .

పక్కింట్లో అత్తగారితో కొత్తకోడలు –‘’అత్తయ్యా ! బెడ్ రూమ్ బాగుంది .మీ అబ్బాయికి  నాకు గ్రాండ్ గా ఉంటుంది- కానీ’’

‘’సందేహం ఎందుకమ్మా !చెప్పు “”

‘’నాకు మీ అబ్బాయికాక ఇంకేవరితోనైనా పడుకోవాలనిపిస్తే మరొక బెడ్ రూమ్ ఉంటే బాగుంటు౦ది కదా అని.మామయ్యగారు లేరాయె .పెత్తనమంతా మీదేనాయే .నా కోరిక తీర్చరా ?అదైనా మీ అబ్బాయి ఇస్టపడితేనే వేరేవర్నైనా పిలుచుకొంటాను .ఆయన డిస్టర్బ్ కాకూడదుగా   .ఆయన క్షేమం కూడా నాకు ముఖ్యం కదా అత్తయ్యా “’

‘’నో-నో-స్టాపిట్,-స్టాపిట్ ‘’

ఏమండీ మిట్టమధ్యాహ్నం నిద్రలో ‘’నోనో స్టాపిట్ స్టాపిట్ ‘’అంటూ ఆ గావుకేకలేమిటండీ .హడిలి చచ్చాను .ప్రక్కమామ్మగారిని అడిగి ఇంత మంత్రించిన విభూది తెస్తాను రాసుకొని పడుకోండి ..’’అని మాఆవిడ అనే దాకా ‘’అది అంతా కల’’ అని నాకు తెలీనే తెలీదు.

  దసరా సరదా కోసం చేసిన ప్రయత్నమిది

మీ-గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ -19-10-18-ఉయ్యూరు   

 

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in సమయం - సందర్భం and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.