దర్శనీయ ఆంజనేయ దేవాలయాలు -2 రెండవభాగం

సాహితీ బంధువులకు శుభకామనలు -నేను రాసిన దర్శనీయ ఆంజనేయ దేవాలయాలు -1 మొదటిభాగం 201 ఆంజనేయ దేవాలయాలతో 2015 శ్రీ హనుమజ్జయంతి నాడు ఉయ్యూరు లో మా సువర్చలాన్జనేయ స్వామి దేవాలయం లో ఆవిష్కరింపబడిన సంగతి మీకు గుర్తు ఉండే ఉంటుంది .

  దర్శనీయ ఆంజనేయ దేవాలయాలు -2 రెండవభాగం -241  ఆంజనేయ దేవాలయాలతో  వస్తోంది .దీనిలో చేర్చటానికి శ్రీ ఆంజనేయ వైభవం ”పై పద్యాలు రాసి పంపని
1-డా.రామడుగు  వేంకటే శ్వర శర్మ ,2- శ్రీ మంకు శ్రీను 3- శ్రీ తుమ్మోజు  రామ లక్ష్మణాచార్యులు 4- శ్రీ పంతుల వెంకటేశ్వర రావు 5-శ్రీ టేకుమళ్ళ వెంకటప్పయ్య 6–మధురకవి శ్రీమతి ముదిగొండ సీతారామమ్మ 7-శ్రీమతి లక్కరాజు వాణీ సరోజినీ గార్లను   కోరగా  సహృదయం తో స్పందించి ,రచించి ,వెంటనే నాకు పంపారు .వారందరికీ ధన్యవాదాలు  .ఆ పద్య సుమాలన్నీ ఈ గ్రంథ0 లో చోటు చేసుకొని ,స్వామికి అలంకారమౌతాయని భావిస్తున్నాను .
  గ్రంధా విష్కరణ సరసభారతి 31-3-2019 న నిర్వహించే శ్రీ వికారి,ఉగాదిపురస్కారాలు, కవి సమ్మేళనం వేడుకలలో జరుగు తుందని తెలియ జేస్తున్నాను  –
  దీనితోపాటునేను రాసిన బుక్ లెట్స్ (కరదీపికలు ) 1-అణుశాస్త్ర వేత్త డా ఆకునూరి వెంకటరామయ్య (117వ మూలకం టెన్నిస్సిన్  -కనిపెట్టిన ఆంద్ర శాస్త్ర వేత్త-ఈ కరదీపిక ఈ సంవత్సరం అక్టోబర్ 16 న టేనస్సీ రాష్ట్రం నాష్ విల్ లో శ్రీ రామయ్యగారి స్వగృహం లోనూ , ,17వ తేదీ దీని స్పాన్సర్ అయిన సరసభారతి కి ఆత్మీయులు  శ్రీ మైనేని గోపాలకృష్ణగారి హంట్స్ విల్(అలబామా రాష్ట్రం ) దగ్గరున్న మాడిసన్ లోనూ మన ఎం .ఎల్ . సి.  శ్రీ వై వి బి రాజేంద్ర ప్రసాద్ ఆవిష్కరించారు )   2–కాంతి ప్రయోగ పిత  డా పుచ్చా వెంకటేశ్వర్లు(ఆలీఘర్ ముస్లిం యూని వర్సిటీ,కాన్పూర్ ఐ ఐటి ,అలబామా అగ్రికల్చరల్ ఆండ్  మెకానికల్ యూని వర్సిటీ ల స్థాపకులు ,లేజర్ కిరణాలపై ప్రముఖ పరిశోధకులు)   పుస్తకాలు కూడా ఆవిష్కరింపబడుతాయి ..అంటే మూడు పుస్తకాలు ఒకే సారి సరసభారతి ఆవిష్కరింప బోతోందని తెలియజేయటానికి సంతోషంగా ఉన్నది
  సరసభారతి పై మీకున్న అభిమాన ఆధరాలకు  ధన్యవాదాలు -దుర్గాప్రసాద్ -13-12-18-ఉయ్యూరు

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in పుస్తకాలు, సరసభారతి ఉయ్యూరు and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.