శెభాష్ సప్తగిరి దూరదర్శన్,ఆకాశ వాణి

ఛానళ్లన్నీ వ్యాపార సంస్థలుగా మారి పొతే ,ఏ కాలుష్యంరాజకీయ నీడ పడకుండా సంస్కృతీ సాహిత్యాలకు  ప్రభుత్వ రంగ  సంస్థలు దూరదర్శన్ ,ఆకాశ వాణి అత్యధిక ప్రాధాన్యమిచ్చి మంచి కార్యక్రమాలు నిర్వహించింది నిర్వహిస్తోంది కూడా .ముఖ్యంగా తెలుగు సాహిత్యానికి కొమ్ము కాస్తున్నాయి   ఎందరో తెలుగు కవులను ,రచయితలను గొప్పగా పరిచయం చేశాయి .. దృశ్యమాధ్యమం కనుక దూర దర్శన్ మరింత చేరువైంది ప్రేక్షకులకు . రాజశేఖర చరిత్ర విశ్వనాధ వేయి పడగలు విష్ణు చర్మ ఇంగిలీషు చదువు ,మునిమాణిక్యం కధలు ,,భమిడిపాటి రామగోపాళం హాస్యామృతాలు ,శంకరమంచి సత్యం అమరావతి  కధలు ,మధురాంతకం కధలు పురాణ ఐతిహాసిక సాంఘిక నాటకాలు ,ఆరోగ్యవంతమైన హాస్య నాటకాలు,ధర్మవరపు సుబ్రహ్మణయం ఆనందో బ్రహ్మ ఒకటేమిటి   ఇలా పుంఖాను పు0ఖాలుగా నిర్మి0చి,సాహిత్య పోషణ చేస్తోంది . మువ్వలరవళి  ,కవుల జీవితాలు అరుదైన సంగీత రసవాహినులు కురిపిస్తూ తన్మయులను చేస్తోంది .

 ఇంతగా సేవ చేస్తున్నా వాటికి ఆనాటి కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం గుడ్డిలో మెల్లగా కొంత ఆదరించి పుష్కలంగా కాకపోయినా కొంతవరకైనా ఆర్ధిక పరి పుష్టి కలిగించింది .ఈ ఆరేడు సంవత్సరాలలో ఆ మెల్ల కన్నూ పొడిచేసి  తీవ్ర నష్టం చేసింది  మాటల మాయా జాలమే కానీ  వాటిని కేంద్రం అస్సలు పట్టించుకోలేదు ,వారి గోడు విని పించుకోలేదు సాయమూ విదిలించలేదు ప్రయివేట్ సంస్థలకు మొత్తలావు వారికీ వత్తాసు పలకటమే కానీ కుంగి కునారిల్లుతున్న ప్రభుత్వ రంగాన్ని గాలి కొదిలేసింది .
  ఫండ్స్ లేమి తో బాధ పడుతున్నా ఈ రెండు మాధ్యమాలు అవిశ్రాంత కృషి చేస్తూ నే ఉన్నాయి  .వారి కృషికి హాట్సాఫ్ . కళ్ళు తెరిచి ఇప్పటికైనా ఆ సంస్థల మనుగడ కాపాడాలి .అవి మన సంస్కృతీ పరిరక్షణకు రెండు కళ్ళు .అని గుర్తించాలి -దుర్గాప్రసాద్

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in రేడియో లో and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.