అరె ఏమైందీ –

అరె ఏమైందీ —– /// శర్మాజీ ///
😌😌🙏🙏🙏🙏💐💐💐💐🙏🙏🙏🙏

ఆగస్టు 5 : “అందరి లాగా నాకూ కొరోనా వచ్చింది ఇప్పుడే సోషల్ మీడియా ద్వారా వీడియొ పెట్టాను. “ఇంటికి వేళ్ళ లేదు. ఎంజీఎం ఆసుపత్రిలో ఫ్రెండ్స్ మధ్య లో ఉన్నాను. ” మేనేజర్ కి అన్నీ ప్రోగ్రామ్స్ కాన్సిల్ చెయ్యమని చెప్పా. ఫ్రెండ్స్ అందరితో కాల్స్ చేసాను.

అన్ని టెస్ట్స్ తీసుకొన్నారు. అన్ని జాగర్తలు చెప్పారు. బచ్చన్ గారికి వచ్చింది పోయింది. అమిత్ షాకు వచ్చింది పోయింది పెద్ద బెంగ లేదు అదీ ఆశ

ఆగస్టు 6 : హాయ్ గా ఉంది , చాల రోజుల తర్వాత చక్కగా నిద్ర పోయాను. సావిత్రి, చరణ్ , పల్లవి తో మాట్లాడాను. ప్రశాంతం గా ఉంది నా మెడికల్ రిపోర్ట్స్ అన్ని తెప్పించారు. చక్కగా పాటలు పాడుకొంటూ. కొంచెం దగ్గు, ఇన్ఫెక్షన్ అని పిస్తోందని చెప్పాను. టెస్టులు చేస్తున్నారు. నోట్లో ,గొంతులో…… ఇంజెక్షన్స్ ఇస్తున్నారు. అటు ఇటు మంచం మీద నుంచి. నా కోసం పాటలు పెట్టారు లో వాల్యూమ్ లో … ఇప్పటి దాకా పాటలు , రికార్డింగ్స్ , యాక్టర్స్ , సింగెర్స్ , ఆర్చెస్ట్రా… సడన్ గా డాక్టర్స్ ,నర్సుస్ , మందులు సూదులు , మన పక్కన మన వాళ్ళు ఎవరూ లెకపోవటం.. చప్పట్లు కొట్టా , గంట కొట్టా , దీపాలు వెలిగించా అయినా కరోనా కరుణించింది.కొరోనా మీద “భారత భూమి” పాట పాడిన నాకు కొరోనా.

ఆగస్టు 7: : అనీజీ గా ఉంది డాక్టర్స్ కి చెప్పాను. కొరోనా లో నార్మల్ అని చెప్పారు. ఇంజెక్షన్స్ ఇచ్చారు. సెలైన్ ఎక్కించారు అన్ని లిక్విడ్స్ ఇస్తున్నారు. పాటలు వింటూ … చరణ్ వచ్చాడు. ఫోన్ మాట్లాడ వద్దు అన్నారు. ఆక్సిజెన్ పెట్టారు. పెడుతున్నారు మళ్లీ తెస్తున్నారు. కొరోనా లో అలాగే ఉంటుంది మందు లేనప్పుడు ఇదే ట్రీట్మెంట్ అన్నారు. కృష్ణ గారితో మాట్లాడలనిపించింది మెసేజ్ పెట్టాను.

ఆగస్టు 8 : ఇవ్వాళ అలాగే ఉంది… ఒక్కసారి జీవితం గిర్రని తిరిగింది.. సంవత్సరం క్రింద చనిపోయిన అమ్మ , నాన్న కళ్ళ ముందే ఉన్నాడు. ఇద్దరు అన్నలు ఐదుగురు అక్క చెల్లెల్లు వసంత, శైలజ అన్న అన్నా అని చేయి పట్టుకొని స్కూల్ కి తీసుకెళుతున్న దృశ్యం. ఏమైంది నాకు మళ్ళి టెస్టులు రిపోర్ట్స్. డాక్టర్స్ ఫ్రెండ్స్ వస్తున్నారు, వెడుతున్నారు… ఇప్పటి దాకా సలహా అడిగిన డాక్టర్స్ నాతొ ఏమి మాట్లాడటం లేదు. ఫోన్లో చరణ్ తో సంప్రదిస్తున్నారు.

నిద్ర లేదు మత్తు, ఆహరం లేదు. అంతా ఒక మాయ లాగా ఉంది. స్పృహ వస్తోంది పోతోంది..

ఆగస్టు 9 : రూమ్ షిఫ్ట్ చేసినటున్నారు… నేను లేవలేను. నర్సులు వస్తున్నారు వెడుతున్నారు. పలకరిస్తున్నారు. చెప్పలేను. కదలలేను , మెదలలేను పెదవి విప్పి పలకలేను .. మాస్టారి పాట మనసులోనే అందరికి ధన్యవాదాలు.. మనసులో నే పాటలు. ” చరణ కింకిణులు ఘల్లు ఘల్లు మన …. ఆడవే మయూరి… ”

“శివరంజని నవ రాగిణి. వినినంత నా మనసు..”

నాకు తెలిసి పోయింది ఎదో అయిపొయింది అని.

ముక్కులో పైప్స్. గొంతులో పైప్స్ , వెంటిలేటర్ మీదకి వెళ్ళాను. కానీ నేను గాలి పీల్చుకోలేక పోతున్నాను. నాకేమి జరుగుతోందో నాకే తెలియదు

ఆగస్టు 13 : పరిస్థితి విషమంగా ఉన్నటుంది అవును ఆంటీవిటల్స్ , స్టెరాయిడ్స్ , ప్లాస్మా థెరపీ స్టార్ట్ చేశారు ఇవి అన్ని కొరోనా లో కామన్ అని ముందు చదివాను. అందరు కళ్ళకు కనబడుతున్నారు. అంతే .. మనసు మాత్రం నా జీవితం మొత్తం తెగ తిరిగి తిరిగి వస్తోంది. నా గురువులు , నా శిష్యులు , నా కుటుంబం , మనుషులు. ప్రపంచం , దేశం రాష్ట్రము , నేను చూసిన ప్రదేశాలు. పిల్లలు. సావిత్రి ..

ఏమి చెయ్యగలను లెవలేను.

ఆగష్టు 14 : ఫామిలీ డాక్టర్స్, రెగ్యులర్ డాక్టర్స్, వచ్చారు లేపారు. అతి కష్టమీద కూర్చోపెట్టారు.

ఆక్సిజెన్ ఎక్కువ తాగేస్తున్నావు. ఆక్సిజన్ సపోర్ట్ చాలడం లేదు అన్నారు. నాకు చెప్పడానికి భయపడుతున్నట్లు అన్నారు. మనకి వెంటిలేటర్ ఆప్షన్ మీరు ఓకే అంటే పెడతాము. నాకు తెలుసు ఏంటో మందిని చూసాను. వెంటిలేటర్ అంటే ఇక అంతే అని. ఇప్పటికే వారం రోజులు అయ్యింది ఇక్కడకు వచ్చి ..నాకు నరకమే కనబడుతోంది. అది పెడితే బ్రతికినా పాడలేను. నాలోని సింగర్ కి ఆగస్టు 14 లాస్ట్ డే … కామ్ గా “మీకు ఏది మంచిది అని పిస్తే అదీ చెయ్యండి ” మెల్లగా స్పర్శ కోల్పుతున్నాను.

ఆగస్టు 15 : రూమ్ మార్పు, డాక్టర్స్ మార్పు. వెంటిలేటర్ . బాడీ లో ఏ అంగము పనిచేటం లేదు అనిపిస్తోంది. మెదడు మొద్దుబారి పోయింది. అన్ని ట్యూబ్స్ , కంప్లీట్ కొరోనా ట్రీట్మెంట్ స్టార్ట్ అయ్యింది. EKMO గుండె కి, కృత్రిమ ఊపిరి ఆడటానికి . సావిత్రి కి కూడా కొరోనా , ఇదే హాస్పిటల్ లో వేరే వార్డ్ లో ఉంది

ఆగస్టు 17 : . ఏ శ్వాసలో మ్రోగితే గాలి గాంధర్వ అవుతున్నదో.. ….

అర్ధమయ్యింది 45 వేలకు పైగా పాటలు పాడి 1000 పైగా స్టేజి ఫై మిమ్మల్ని పాటల తో ఊదిన ఊపిరి తిత్తులు అలసి పోయాయి అని. ఆగిపోతున్నాయి అని. బహుశా అవి కోలుకోలేవని

ఆగస్టు 20 : అంతటా యాంత్రికం గా జరుగుతున్నాయి. పగలూ లేదు రాత్రి లేదు. ఆహరం లేదు, గాలి లేదు , వెలుతురూ లేదు సూర్యుడు లేడు చంద్రుడు లేడు మెల్ల మెల్లగా అన్ని మర్చిపోతున్నాను ఆత్మ కథ పుస్తం గా రాలేదే అనిపించింది. మాస్టారి విగ్రహం రవీంద్ర భారతి నేను పెట్టించాను . రాష్ట్రాలు విడిపోయింతరువాత అది ఎక్కడుందో ….

చాలా క్రిటికల్ పరిస్థితి. ఏమి తెలియటం లేదు , అన్నీ బందించి ప్రాణాలు ఆపినట్లున్నారు.. కన్ను తెరచినా , మూసినా ఒకటే … గాలి లో తేలినట్లు. ఎగిరి పోయే ప్రాణం వెనక్కి లాగుతున్నట్లు.

హాస్పిటల్ ముందు నేను బ్రతకాలని కాండిల్ లైట్స్ , కొందరు విజిల్స్ వేస్తున్నారని నర్స్ చెబుతోంది ….

ఆగస్టు 29 సెకండ్లు, నిముషాలు గంటలు, రోజులు, వారాలు గడిచిపోతున్నాయి. ఏ మార్పు లేదు అనుకొంటాను అచేతనం గా ఎవరి పని వాళ్ళు చేస్తున్నారు. నాకు తెలియకుండా. అంపశయ్య మీద గాయాలతో ఉన్న భీష్మునికి నాకు పెద్దగా తేడాలేదు … అయన గాయాలతో… నేను గాలి కూడా పేల్చక్కర్లేదు. అన్ని అవే పనిచేస్తున్నాయి. ఆయనకు ఇచ్చా మరణం మరి నాకు ….

సెప్టెంబర్ 6 : వివాహ దినోత్సవం ఇద్దరికీ కొరోనా ఇద్దరం ఒకే హాస్పిటల్ .. కేక్ తెచ్చారు , కట్ చేశారు. చూడట మే కానీ స్పందించటం లేదు. కాళ్లు , చేతులు వ్యాయమ ప్రక్రియ చేస్తున్నారు. చరణ్, .. సావిత్రి గుర్తు పట్టాను. డాక్టర్స్ , నర్సులు ఎంకరేజ్ చేస్తున్నారు. పాటలు ఆస్వాదించే పరిస్థితి లేదు . నా నిమిత్తం లేకుండా అన్నీ జరుగుతున్నాయి.

సెప్టెంబర్ 7 : కొరోనా నెగటివ్ అని డాక్టర్స్ నర్సులు జయించావు అంటూ . అని బాగా పాటలు పాడారు . చప్పట్లు కొట్టారు. ఇంకేముంది పది రోజులలో ఇంటికి అన్నారు. మెదడు పెద్దగా పనిచేసున్నట్లు లేదు.. పాటలు పోయాయి. కన్ఫ్యూషన్ కోమా … నీళ్ళు తాగించారు మెల్లగా అన్ని తినవచ్చు అనుకొన్నాను. అటు ఇటు బెడ్ మీద తిప్పారు.

సెప్టెంబర్ 15 : పూర్తి రొటీన్ ,, టెస్టులు, సెలైన్ ఇంజెక్షన్స్, బ్లడ్ ఎక్కించటం. ఇంకా ఉండాలనిపించటం లేదు. ఇంటికి పద అని చరణ్ కి చెప్పాను . చెప్పటం కాదు అన్ని సంజ్ఞలే … ఎవరైనా 5 మీటర్ల దూరమే …

సెప్టెంబర్ 22 : ఇప్పటి దాకా బాడీ మీద పనిచేసిన డాక్టర్స్ నా మెదడుకి పని పెట్టారు. CT స్కాన్, MRI స్కాన్. బహుశా MGM అన్ని డిపార్ట్మెంట్స్ కి నేను అతిధిని కొరోనా శరీరం లోంచి మెదడుకి పాకినట్లున్నది. ఒకటే హడావుడి. ఇప్పుడు చూడక్కర్లేదు . వినక్కర్లేదు బహుశా కొరోనా శరీరం కి వస్తే నివారించవచ్చు మెదడుకి మండే లేదు

సెప్టెంబర్ 23 : ఇంక అంతా అయిపొయింది. మాక్సిమం లైఫ్ సపోర్ట్ మీద ఉంది నా బాడీ . అది తీసేస్తే పూర్తిగా స్వస్తి అంటా మర్చిపోయాను. ఏటో ఎగిరిపోతున్నట్లు. …. బహుశా ఆకాశంలో నన్ను పిలుస్తున్నారు. నాకు ఎవరు లేరు భవబంధాలు తెంచుకొంటున్నాను.

సెప్టెంబర్ 24 : ఆకాశం లో అందరూ ఇప్పుడు స్పష్టం గా కనబడుతున్నారు. ఇంకా నన్ను చూడంలేదు మనిషి లాగా , కమల్ వచ్చాడు . భారతీ రాజా చూశాడు . వార్తలు వేసేసారు. జీవిత చరిత్ర చెప్పేసారు. ఇక లేరా ? అని నన్నే ప్రశ్నిస్తున్నారు . మెదడులో రక్త స్రావం దాని మందు లేదు. ఇప్పటి దాకా పనిచేసినవి మళ్ళి ఆగిపోయాయి… చరణ్ ముహూర్తం పెట్టించినట్లున్నాడు రేపు బాగుంది అని

సెప్టెంబర్ 25 : హమ్మయ్య విముక్తి … 1:00 కి సీసా మూత తీసేసారు. కస్టపడి 3 నిమిషాలు గాలి పీల్చాను. , సాగర సంగమం లో బాలు చివరి శ్వాస లాగా నాది ఆగిపోయింది. 1:04 అని ఫైల్ మూసేసారు.

ప్రణబ్ గారిని మించి , అమ్మ జయ లలితను తలపిస్తూ నా ఆసుపత్రి కథ ముగిసింది ఇంక ట్విట్లు పెట్టండి , వాట్సాప్ మోత ముగించండి , FB దుమ్ము దులపండి శకం ముగిసింది. ఎవరు అప్పుడే వికీపీడియా అప్డేట్ చేసారు. 1:5 కే

నా పాట నాతో పాటే ఇప్పటి దాకా నేను మిమ్మల్ని ఎంటర్టైన్ చేశాను . ఇప్పుడు మీవంతు. నా పాటలు నాకే పెట్టెయ్యండి

సెప్టెంబర్ 26 : అప్పుడే స్వర్గం లో తుంబురుడు, నారదుడు వచ్చి తీసుకెళ్తున్నట్లు పేపర్స్ లో వేసేసారు. బహుశా ముందే రెడీ చేసినట్లున్నారు ఆగస్టు లోనే రెడీ అనుకొంటాను హెడ్ లైన్స్ అన్నీ, స్వర్గం లో మాస్టారు, బాపు, రమణల తో , వేటూరి గారితో ఏకంగా ఫొటోస్ పెట్టేసారు. సాయంత్రం స్వరాభిషేకం ఉందని ఆహ్వాన పత్రిక డిజైన్ చేసేసారు. అప్పుడే తెలిసింది నేను ఎవర్ని అని. అప్పటి దాకా మా వాడే అనుకొన్న వాళ్ళు కొంచెం తగ్గారు. భారత రత్న ఇచ్చేసారు . కనీసం నేను అప్లై చెయ్యాలి లేదా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అప్లై చెయ్యాలి అని తెలియకుండా. నన్ను మా రాష్ట్రంలో పుట్టు, అని ఆర్డర్స్ వేసేసారు. ఆ పని దేవుడికి వదిలెయ్యండి

51 రోజులు రోజూ పాపం చరణ్ ఇబ్బంది పడుతూ పైన విశేషాలు మీకు చెప్పలేక, మాట్లాడలేక , ఇంగ్లీష్ లో చెబుతూ . చరణ్ ఫోన్ లో ఒకటి చెబితే మీకు ఇంకోటి అర్ధమయ్యి … నన్ను స్మరించి. అందరికి 11 రోజులు సంతాప దినాలు. నాకు 41 రోజులు చేశారు. ఇంత కంటే అదృష్టం ఏమి ఉంది.

చివరగా ఎప్పుడూ  చెబుతున్నట్లే ” శుభం భూయాత్ ” /// శర్మాజీ ///

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in సభలు సమావేశాలు. Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.