అగర్తా అనే భూగర్భలోక విశేషాలు -13 10-మళ్ళీకలయికమాదుర్యం కొత్తపరిచయాలు

 అగర్తా అనే భూగర్భలోక విశేషాలు -13

10-మళ్ళీకలయికమాదుర్యం కొత్తపరిచయాలు

పగలైనా రాత్రైనా నాన్సీ నాన్ స్టాప్ గా ఆవలిస్తూనే ఉంది .మాన్యుల్ ఒడిలో ఎల్లీ హాయిగా నిద్రపోయింది .ఇంటికి తిరిగొచ్చాక నేను మాన్యుల్, అమ్మమ్మ కలిసి ఎక్కడైనా తిరిగి వద్దామని అనుకొన్నాం .మాన్యుల్ ఎక్కడ ఉంటాడో నాకు తెలీదు .అయితే మనం ఎప్పుడు ఏది అనుకొన్నా సిద్ధంగా ఉంటాడు .నిద్ర మొహంతో పిల్లను ఎత్తుకొని నాన్సీ నిద్రకు వెళ్ళింది .రోడ్లు ఉండవుకనుక మనమే దారి చేసుకోవాలి .టెలోస్ లో  ఎక్కడికైనా వెళ్లి రాగలనునేను.హోవర్ క్రాఫ్ట్ లోనూ వెళ్ళవచ్చు .ఇంకా అలవాటుకాలేడదుకనుక చేతులు పట్టుకొని గడ్డిలో నడిచాం .సడన్ గా ఆగాం మంచి మ్యూజిక్ వినిపిస్తే .జంటలు ఆనందంగా డాన్స్ చేస్తున్నారు .మహాద్భుతం అంది అమ్మమ్మ .వాళ్ళ స్టెప్స్ మరీ ముచ్చటగా ఉన్నాయి ఆవిడకు .’’సరదాగా ఉంటే మీరూ వెళ్లి కలిసి డాన్స్ చేయచ్చు.అలసిపోతే ఆ చెట్టుదగ్గర కలుద్దాం ‘’ ‘’అన్నాడు మాన్యుల్ .

  మాన్యుల్ ఆ  బృందం లో కలిసిపోయాడు నేను,అమ్మమ్మ  అతడిని అనుసరించా౦ .ఆ డాన్స్ ను మాటల్లో చెప్పలేం .మ్యూజిక్ ని   బట్టి ప్రతివాడూ డాన్స్ చేస్తున్నట్లు అనిపించింది .కాని మొత్తం మీద హార్మని అంటే ఐక్యతకూడా ఉంది .నా వెనకనించి ‘’హలో మళ్ళీ ‘’అనే మాట వినిపిస్తే వెనక్కి తిరిగి చూస్తే నా స్నేహితురాలు  సిసిల్లా అని గుర్తుపట్టి .ఇద్దరం కలిసి డాన్స్ చేశాం  ‘’’’చాలా కాలమైంది ‘’అన్నాను .’’ఇక్కడ కాలం ఉండదు.ఇక్కడ ఎప్పుడూ ‘’ఇప్పటికిప్పుడే ‘’గా ఉంటుంది.అందరం పాజిటివ్ గా ఆలోచిస్తాం .ఈ క్షణాన్నే ప్రేమి౦చి ఆన౦దిస్తాం కనుక .భూమ్మీద ప్రేమ కపటం .అశ్లీలం .మేము పని చేయటం రిలాక్స్ అవటం లో సంతోషపడతాం ఒకరికొకరుసాయపడతాం.అందమైన అరణ్యాలలో విహరించటం ,మేము ప్రేమించే వారితో మనసు విప్పి మాట్లాడుకోవటం ఇక్కడ ముఖ్యం ‘’   అన్నది నవ్వుతూ .నా భుజం వదిలేసి కనిపించకుండా వెళ్ళిపోయింది సిసిల్లా .ఆమె వెంట వెళ్ళా కాని కనిపించలేదు .ఇంతలో మాన్యుల్ వచ్చి నన్ను దూరంగా ఉన్న చెట్టు దగ్గరకు తీసుకు వెళ్ళాడు .అక్కడ అమ్మమ్మ ఎవరో మా కంటే పెద్దాయన తో  మాట్లాడుతోంది .

  ‘’ఈయన ఈమధ్యే వచ్చాడు .వచ్చి రెండు నెలలే అయింది .మీలాగా ‘’అన్నాడు మాన్యుల్ .కొత్తగా వచ్చిన వారితో సమావేశాలు మేము ఏర్పాటు చేస్తాం ‘’నేనూ వస్తా నన్నాను .’’వద్దు నువ్వు వచ్చిన విధానం వేరు .నువ్వు ఆర్నియాల్ , నా పర్య వేక్షణలో ఉంటావు .నీకోసం ప్రత్యేకమైన ప్లాన్లున్నాయి ‘’అన్నాడు మాన్యుల్ .’’సిసిల్ల కూడా అందులో ఉందా?’నేను మళ్ళీ ఆమెను కలుసుకో గలనా ?అని నసుగుతూ అడిగా.చిరునవ్వు నవ్వాడేకాని జవాబివ్వలేదు.చెట్టుకింద అమ్మమ్మ తో మాట్లాడే ఆయన పేరు ‘’లెక్స్ ‘’అసలు అలేగ్జాండర్ ‘’  అని అమ్మమ్మ పరిచయం చేయగానే ,కొద్దిగా వంగి గ్రీట్ చేశాడు .పొడుగ్గా లావుగా తెల్లజుట్టు తో 60ఏళ్ళ వాడనిపించాడు .తెల్లని పళ్ళు బ్రౌన్ కలర్ శరీరం తో ఇండియన్ లేక నేటివ్ అమెరికన్ అనిపిస్తాడు .పొడవైన ముక్కు చూస్తే గ్యారంటీగా నేటివ్ అమెరికన్ అని చెప్పవచ్చు .’’నువ్వు ప్రయాణం చేసినంత దూరం నేను చేయకుండానే ఇక్కడకొచ్చాను ‘’ఆన్నాడు లెక్స్ మంచి ఇంగ్లీష్ లో .’’పేపరులో అగర్తా పేరు వినగానే ఇక్కడికి రావలనిపించి౦ది రావటం అంత తేలికకాదు .వచ్చాను.క్వార౦ టైన్ లో ఉన్నట్లు అనిపించింది .కాని అందమైన ప్రదేశం ఇది ‘’అన్నాడు .’’మనం లోగడ కలిశాం .ఈ కొత్తవాళ్ళు నీతో గడపటానికి ఇష్టపడతారు ‘’అన్నాడు మాన్యుల్ .’’ఇక్కడికి ఈమధ్యే ఒక య౦గ్ విడో ,ఆమెపిల్లా వచ్చారని తెలిసింది .ఎక్కడ వాళ్ళు ?’’అడిగాడు లెక్స్ .ప్రాచీన ఇండియన్ విధానం లో అతడికి అభివాదం చేశాను అతడూ అలాగే చేశాడు .చేతులు కలిపాం .’’వాళ్ళను రేపు చూస్తారు వాళ్ళు సంధించే ప్రశ్నలకు సిద్ధంగా ఉండండి ‘’అన్నాను నవ్వుతూ .’’ప్రశ్నలంటే నాకు మహా సరదా .నేను ప్రాచీన సంప్రదాయాలున్న చిన్న పెరూవియాన్ విలేజి లో మోడరన్ ఇండియన్ చీఫ్ గా ఉన్నాను ‘’అన్నాడు .’’మీ వూరుగురించి మరిన్ని విషయాలు చెప్పండి .మీరు మా ఇంటికి వచ్చి ఆతిధ్యం పొంది భోజనాలు, నిద్ర అయ్యాక ఆ విషయాలు చెప్పవచ్చు ‘’అన్నాను సరే నని తలూపాడు ..మర్నాడుకలుద్దామని మాన్యుల్ కి చెప్పి వెళ్లాను  .

  అతని ప్లాన్ తో మేము  చూడని  మంచి దర్శనీయ ప్రదేశాల టూర్ చేద్దామను కొన్నాం నాన్సీ సంతోషిస్తు౦దనుకొంటే .ఆమె కుంగిపోయి సోఫాలో కూర్చుని నన్ను ప్రక్కన కూర్చో మన్నది ఎల్లీగార్డేన్ లో ఆడుతోంది .’’పిల్లను స్కూల్లో చేర్చాలి రోజంతా దానితో గడపటంవలన పని చేసుకొనే టైం దొరకటం లేదు.  నాకు ఇబ్బందిగా ఉంది ‘’అంది .’’నువ్వేమీ పెద్దగా పని చెయ్యక్కర్లేదు  .దగ్గరలో స్కూల్ లేదు .చదువుకోవాలంటే లైబ్రరీ ఉంది .అక్కడే చదవటం రాయటం ఉపయోగించే పనులు నేర్చుకొంటారు .ఇది భూమిపైన చదువు లాంటిది కాదు .పిల్లలకు చదువుపై ఆసక్తి లేకపోతె పేరెంట్స్ తో మాట్లాడి టీచర్స్  పెయింటింగ్  క్రాఫ్ట్ సింగింగ్ కధలు వగైరా బోధిస్తారు .మొదట నువ్వు మీ అమ్మాయిని లైబ్రరీ టీచర్ కు పరిచయం చేయాలి ‘’అన్నాను .ఆమె ఏడవటం మొదలుపెట్టి నా ఒడిలో ఒదిగిపోయి,తర్వాత అడ్వాన్స్ అయ్యానని గ్రహించి లేచి నిలబడింది .’’నేనంటే నీకు ఇష్టం అనుకొంటాను ఈ కొత్త దేశం లో మనమిద్దరం కలిసి ఉంటె—‘’అంటూండగా ఎల్లీ రాకతో ఆపేసింది అదృష్టవశాత్తు .’అమ్మా నాకో ఫ్రెండ్ దొరికింది ఇంగ్లీష్ బాగా మాటాడుతుంది .ఆఅమ్మాయి పీటర్ పాన్ అంటే నాకిష్టం .ఆమె ఫెయిరీలతో మాట్లాడుతుంది కూడా .మేమిద్దరం చాలా సరదాగా గడిపాం ‘’అంటూ వరద ప్రవాహంగా చెప్పేసింది ఎల్లీ .’’ఎల్లీ !ఇక్కడ మనం ఉండటం లేదు .నీకు తగ్గ స్కూల్ లేదు .నేను చాలా పోగొట్టుకున్నాను ఇక్కడికి రావటం మూలంగా .ఇక్కడ నాకేం నచ్చలేదు మళ్ళీ మనం సియాటిల్  వెళ్లిపోదాం .అక్కడ మన ఇల్లు అలాగే ఉంది .దాన్ని అమ్మకానికి పెట్టలేదు’’అంది కటువుగా.

‘’  అయితే అమ్మా మన కొత్త అంకుల్ టిం నా డాడీ కాదా  .ఆయనిక్కడే ఉంటాడుగా .’’అంటూ కన్నీటి పర్య౦తమై  అన్నది .ఆమెను దగ్గరకు తీసుకొని ..’’పైన భూమి మీద ఉన్న టైం ఇక్కడ ఉండదు .నువ్వు ఇక్కడికొచ్చి ఏడాది అయింది తెలుసా ‘’?అన్నాను  .’’మాన్యుల్ తో మాట్లాడాలి ‘’అంది నాన్సీ కోపంగా .ఆమెపై నాకు ప్రేమ లేదు .ఆమె నా మంచి స్నేహితుడి భార్య .నేనామెకు సాయం చేస్తున్నాననే అనుకొంటున్నాను .కుక్కను తోడుగా తీసుకు వెడదామంటే సరే అన్నానుఅంతే తప్ప ప్రేమ లేదామెపై ‘’.మన అతిధి లెక్స్ తో చిన్న ట్రిప్ ప్లాన్ చేశా౦ .అయ్యాక మాన్యుల్ తో మాట్లాడు ‘’అన్నాను .’’చూసింది చాలు ఇక్కడ ఇంకేమీ చూడాలని లేదు ‘’అంది నిష్టూరంగా .ఎల్లీతో పాటు వచ్చిన చిన్నపిల్ల బయట డోర్ దగ్గరే ఉండిపోయింది .’’పోనీ నేను రానా ??’అందా పిల్ల ఆమె వైపు వంగాను ఆప్యాయంగా  .’’తప్పకుండా మరి నీ పేరు “’?అన్నాను.’’వెండీ .ఇంగ్లాండ్ నుంచి వచ్చాను ‘’అంది.నల్ల జుట్టుతో అందంగా ముద్దులు మూటగట్టుతూ ,నవ్వితే రెండుబుగ్గలు సొట్టలు పడి చక్కని ఆపిల్ల ఆకర్షణీయంగా ఉన్నది .’’అమ్మ చనిపోయాక డాడీ తో ఇక్కడికొచ్చాను .వచ్చి యెంత కాలమైఁ౦దో తెలీదు ఇక్కడ టైం ఉండదుకదా.బహుశా ఎక్కువ కాలం అయి ఉండదు .’’అన్నది .

  నాన్సీ అక్కడినుంచి లోపలి వెళ్ళి ఒక ట్రేలో నాలుగు కప్పుల డ్రింక్ తో వచ్చింది .ఆమె కొంత ఊరట చెంది౦ద నిపించింది ..’’నాకూ రావాలనే ఉంది. ఎల్లీ బాగా ఇష్టపడుతోంది టూర్ కి .చేసే పనేం లేదుకనుక నేనూ వస్తే బాగుండు నని పిస్తోంది ‘’అన్నది వాతావరణాన్ని తేలిక పరుస్తూ .చిరస్మరణీయమైన జర్నీకి ఇది బోణీ అని పించింది .

   సశేషం

మీ –గబ్బిట దుర్గాప్రసాద్ -1-11-20-ఉయ్యూరు

.

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in పుస్తకాలు, సమీక్ష and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.