హాస్యానందం 37- యధార్ధోక్తిఒక్కో సారి నిజం చెప్పినా నవ్వు రావటమే

హాస్యానందం 37- యధార్ధోక్తిఒక్కో సారి నిజం చెప్పినా నవ్వు రావటమే యధార్ధోక్తి.అనూహ్యమైనసత్యవచనం హాస్య జనకమే అన్నారు మునిమాణిక్యం .ఉదాహరణ –ఒక కంపెనీ కారు డ్రైవర్ కోసంప్రకటన ఇస్తే ఒకాయన వస్తే ఒకఫారం ఇచ్చి పూర్తి చేసివ్వమన్నారు .ఊరు వయసు పేరు ,అనుభవంవగైరాలు పూర్తీ చేశాక ‘’ఎప్పుడైనా  నేరంచేసి అరెస్ట్ అయ్యావా ?అనే ప్రశ్నకు లేదు అని రాశాడు. ఎందుకు అని అన్నదానికిఅరెస్ట్ కాలేదు కనుక ఏమీ రాయక్కరలేదు అనుకోని ఈమందమతి ఎందుకు అరెస్ట్ కాలేదోరాయమన్నారు అనుకోని ‘’పట్టుబడ లేదు కాబట్టి ‘’అని రాశాడు నిజమే అదికాని నవ్వలేకచస్తాంకదా అన్నారు మాస్టారు  .ప్రశ్నతప్పుగా అర్ధం చేసుకొని నిజం రాసినందుకు నవ్వు వచ్చింది .  అలాగే అందరికీతెలిసినదాన్ని అదేదో పెద్ద విశేషంగా భావించి చెప్పినా నవ్వొస్తుంది .ముగ్గురుముసలమ్మలు కూర్చుని పిచ్చాపాటీ మాట్లాడుకొంటున్నారు .ఒకావిడ ‘’కళ్ళ జోడుఉపయోగిస్తావా ?’’అని అడిగితె రెండో ఆవిడ లేదు అన్నది మూడో ఆవిడను అడిగితె ‘’కళ్ళజోడుకావాలి కానీ ఎప్పుడూ అక్కర్లేదు .ఏదైనా చూడటానికి మాత్రం కావాలి’’ అన్నది .’’చూట్టానికికాక కళ్ళజోడు ఎందుకు ఉపయోగిస్తారు? .ఏమీ విశేషం లేకపోయినా ఉన్నట్లు ఆవిడ చెప్పిందికనుక నవ్వొస్తుంది .. మరోటి-ఒక పల్లెటూరాయనఒకాయనను ‘’బస్సుకోసం ఎంత సేపు ఎదురు చూడాలో చెప్పగలవా ?అని అడిగితె ఆయన ‘’బస్సువచ్చే దాకా కూర్చోవాల్సిందే ‘’అన్నాడు .అవతలవాడు మనల్ని అపార్ధం చేసుకోవటం వలనకలిగిన స్టుపిడిటి ఇది అన్నారు మాస్టారు .మునిమాణిక్యం మాష్టారు గారికి కృతజ్ఞతలతో    సశేషం మీ-గబ్బిట దుర్గా ప్రసాద్ -2-10-22-ఉయ్యూరు 

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in సమీక్ష and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.