-‘’ప్రకృతి విశ్వ రూపం’’ పై కవితరాసిన కవి ,జర్నలిస్ట్ ,కేరళ స్వాతంత్ర్యసమరయోధుడు –వి.సి .బాల కృష్ణ ఫణిక్కర్

-‘’ప్రకృతి విశ్వ రూపం’’ పై కవితరాసిన కవి ,జర్నలిస్ట్ ,కేరళ స్వాతంత్ర్యసమరయోధుడు –వి.సి .బాల కృష్ణ ఫణిక్కర్

వెళ్ళాట్ చెంబలంచేరి బాలకృష్ణ పనిక్కర్ ( 1889 మార్చి 1 – 1912 అక్టోబరు 20) కేరళ రాష్ట్రానికి చెందిన స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు, జర్నలిస్ట్, కవి. కవితలు, శ్లోకాలు, నాటకాలు, వ్యాసాలు, అనువాదాలు రాసాడు. ప్రకృతి విశ్వరూపంపై ఓరు విలాపం అనే చక్కని వర్ణన చేశాడు. ఆయన మంకీ గీత రచయిత.

జీవిత చరిత్ర

విసి బాలకృష్ణ పనిక్కర్ 1889, మార్చి 1న కేరళ రాష్ట్రంలోని మలప్పురం సమీపంలోని ఊరకం-కీజ్‌మూరిలో జన్మించాడు. పేద కుటుంబానికి చెందిన పనిక్కర్ కోజికోడ్‌లోని మంకావు ప్యాలెస్‌కు వెళ్ళాడు. ఆ ప్యాలస్ లో ఇతర కవులు, రచయితలతో కలిసి 4 సంవత్సరాలు ఉన్నాడు.[1][2]

ఉద్యమం

1910, అక్టోబరు 26న స్వదేశాభిమాని రామకృష్ణ పిళ్లై విస్తరణకు వ్యతిరేకంగా సంపాదకీయం రాశాడు.[2]

మరణం

పనిక్కర్ 1912, అక్టోబరు 20న తన 23 సంవత్సరాల వయస్సులో క్షయవ్యాధి కారణంగా మరణించాడు

2-అంటరాని తనం పై పోరాడిన సాంఘిక సంస్కర్త ,ఆధ్యాత్మిక వేత్త ,బహు ఆధ్యాత్మిక గ్రంధకర్త ,భక్తిగా కీర్తిస్తే దేవాలయ గంటలు మోగే అద్భుత భక్త శిఖామణి –అయ్యావు స్వామికల్

థైకాడ్ అయ్యవు స్వామికల్, (1814-1909 జూలై 20) (సదానంద స్వామి అనికూడా పిలుస్తారు) [1] ఆధ్యాత్మికవేత్త, సామాజిక సంస్కర్త, కేరళలో కుల ఆంక్షలు, అంటరానితనం తీవ్రస్థాయిలో ఉన్న సమయంలో కులాలకు సంబంధించిన ఆచారాలను మొదటిసారిగా ఉల్లంఘించాడు.

జీవిత చరిత్ర

అయ్యావు స్వామికల్ 1814లో తమిళనాడులోని నకలపురంలో జన్మించాడు.[2] అతని అసలు పేరు సుభరాయణ్. అతని తల్లిదండ్రులు ముత్తుకుమారన్, రుగ్మిణి అమ్మాల్. అతని తండ్రి, తాత హృషికేశన్ పండితులు, యోగా, ఆధ్యాత్మిక శాస్త్రాలలో నిపుణులు. (అయ్యావు అంటే తండ్రి)

పన్నెండేళ్ల వయసులో, సుభరాయణ్ తన తండ్రిని సందర్శించే సచ్చిదానంద మహారాజ్, చిట్టి పరదేశి అనే ఇద్దరు తమిళసాధువుల నుండి ఆధ్యాత్మిక దీక్షను పొందాడు. అతని జీవితానికి ఒక నిర్దిష్టమైన పని ఉందని, అతను మరొక ప్రదేశంలోమానవాళికి సేవ చేయటానికి నిర్ణయమైందని, సమయం వచ్చినప్పుడు వారువచ్చి అతని కర్తవ్యాన్ని నెరవేర్చడానికి అతనిని తీసుకువెళతారని, అతని కుటుంబానికి చెప్పాడు. ఈ అవదూతలు అమరత్వ శాస్త్రాన్ని తెలిసిన హిమాలయాలలో నివసిస్తున్న తమిళనాడుకు చెందిన గొప్ప సిద్ధులకు అనుసంధానించి ఉన్నారు. అతనికి 16 ఏళ్లు ఉన్నప్పుడు, ఇద్దరు సిద్ధులు అతడిని తనతో పాటు పళనికి తీసుకెళ్లారు, అక్కడ అతను అధునాతన యోగా నేర్చుకున్నాడు. అతను వారితో కలిసి బర్మా, సింగపూర్, పెనాంగ్, ఆఫ్రికాకు వెళ్లాడు. వారితో అతను అనేక మతాలు, సాధువుల ఉపాధ్యాయులను కలుసుకున్నాడు. సుబ్బరాయణ్ వారితో ప్రయాణించే సమయంలో ఆంగ్లంలో ప్రావీణ్యం సంపాదించాడు. అతను సిద్ధులతో తిరుగుతున్నప్పుడు ఆంగ్లం, సిద్ధ వైద్యం, రసవాదంలో కూడా ప్రావీణ్యం సంపాదించాడు.

పందొమ్మిదేళ్ల వయసులో అతని తల్లిదండ్రులు సోదరులను చూసుకోవాలనే సూచనలతో ఇంటికి తిరిగి వచ్చాడు. ఇంట్లో అతను దేవత, యోగ పద్ధతులను ఆరాధించడం కొనసాగించాడు. తరచుగా సమాధి స్థితికి ప్రవేశించేవాడు.అతని జీవిత చరిత్రకారులు,శిష్యులు ఆసమయానికి అతను అష్టసిద్ధులుతో సహా దైవికశక్తులను సంపాదించాడని పేర్కొన్నారు. అప్పుడప్పుడు అతను పాజని, చెన్నై, ఇతర మతపరమైన ప్రదేశాలను తీర్థయాత్రలలో భాగంగా అక్కడ జరిగే పండితుల చర్చలలో పాల్గొనడానికి సందర్శించాడు. అతను ‘బ్రహ్మోతర ఖండం’,’పజని వైభవం’ రాసాడు.27 సంవత్సరాల వయస్సులో, తన గురువులు సూచించినట్లుగా, అతను కేరళలోని కొడుంగల్లూర్ దేవి ఆలయాన్ని సందర్శించాడు. అతని భక్తి చాలా లోతుగా ఉందని, అతని ప్రార్థనలు చాలా బలంగా ఉన్నాయని చెప్పారు. అతను కీర్తనలను చదివినప్పుడు దేవాలయ గంటలు స్వయంగా మోగాయి. అతనికిదర్శనం ఇవ్వడానికి తలుపులు తెరుచుకునేవి.

ఒకసారి కలలో దేవత కనిపించి, తనకు త్రివేండ్రంలో తనముందు ప్రత్యక్షమవుతానని చెప్పింది. స్వాతి తిరునాల్ మహారాజు కాలంలో అక్కడకు వెళ్లాడు. రాజు అతని విద్య, శివరాజ యోగాలో నైపుణ్యం గురించి తెలుసుకున్నాడు. అతనిని రాజభవనానికి ఆహ్వానించాడు. అతనినుండి అనేక విషయాలు తెలుసుకున్నాడు. [3] ఒక రోజు వివాహానికి సంబంధించిన కుటుంబ సేకరణ ఇంట్లో అతను నివసించినప్పుడు చాలాపాత సన్నని మహిళలు తనను కలవడానికి అతని గ్రామానికి వస్తారని చెప్పాడు. సమీపంలోఉన్న ట్రావెలర్స్ షెడ్‌కు రాత్రి వెళ్లాలని అడిగాడు. ఆ రాత్రి ఆప్రయాణికుల షెడ్‌లో దేవత అతనికి దర్శనం ఇచ్చింది. తరువాత ఈ ప్రదేశంలో థైకాడ్ దేవి ఆలయం నిర్మించబడింది. చాలా కాలం ముందు అతను తమిళనాడుకు తిరిగి వెళ్లాడు.

కొన్ని నెలల్లోనే అతని తండ్రి కాశీకి వెళ్లాడు. కుటుంబం మొత్తం బాధ్యత అతని భుజాలపై పడింది. అతను తన కుటుంబాన్ని పోషించడానిక వ్యాపారం ప్రారంభించాడు. తన గురువు నిర్దేశానికి అనుగుణంగా, సుబ్బరామణ్ వివాహం చేసుకున్నాడు. అతను చెన్నైలో ఆధ్యాత్మిక ప్రసంగాలు చేసాడు.తన వ్యాపారంలో భాగంగా అతనుచెన్నైలోని సైనిక శిబిరానికి వస్తువులను సరఫరా చేసాడు. అక్కడ అతను బ్రిటిష్ అధికారి మెక్‌గ్రెగర్‌ని సంప్రదించాడు. మెక్‌గ్రెగర్ ఈ ఆంగ్లం మాట్లాడే తమిళ గ్రామస్తుడిని ఇష్టపడ్డాడు. అతనితో స్నేహాన్ని ఏర్పరచుకున్నాడు. అతను భారతీయ మతం, భాష సంస్కృతిపై ఆసక్తి పెంచుకున్నాడు. అతను సుభరాయణ్ విద్యార్థి అయ్యాడు. మహారాజా అయిల్యం తిరునాళ్ల కాలంలో, మెక్‌గ్రెగర్ ట్రావెన్‌కోర్ నివాసి అయ్యాడు. రెసిడెన్సీకి మేనేజర్ ఎంపిక వచ్చినప్పుడు అతను1873లో అతనిని థైకాడ్‌లోని తన రెసిడెన్సీకి మేనేజర్‌గా నియమించాడు. ఆ ఉద్యోగం బ్రిటిష్ వారు స్థానికులకు అనుమతించిన సీనియర్ ఆఫీసులలో ఒకటి కావడంతో, ప్రజలు అతడిని గౌరవంగా ‘సూపరింటెండెంట్ అయ్యవు’ అని పిలిచారు. ‘అయ్యవు’ అనేపదానికి గౌరవప్రదమైన లేదా గౌరవనీయమైన వ్యక్తిఅని అర్థం. క్రమంగా ప్రజలు అతని యోగశక్తులు, స్కాలర్‌షిప్‌ను అర్థం చేసుకున్నప్పుడు పేరు సూపరింటెండెంట్ అయ్యవు నుండి అయ్యవు స్వామిగా మార్చబడింది.స్వామి పనిలోకఠినమైన క్రమశిక్షణ పాటించాడు. చాలా సమయపాలన పాటించాడు.

అతను ఈ ప్రపంచం నుండి శాశ్వతంగా వైదొలగాలని ఆ రోజు సమాధిలోకి ప్రవేశించాలని అతనికి ముందే తెలుసు.రాజు అతన సమాధి గురించి తెలుసుకుని, రాజు ప్యాలెస్ సమీపంలో సమాధి కోసం ఒక స్థలాన్ని అందించాలని, అక్కడ ఆలయం నిర్మించాలని అనుకున్నాడు. కానీ అయ్యావు తన సమాధి థైకాడ్ దహన సంస్కారంలో ఉండాలని, చాలా సరళమైన, చిన్న నిర్మాణంగా ఉండాలని పట్టుబట్టాడు. అయ్యావు స్వామి 1909 జూలై 20 న సమాధిని పొందాడు. 1943 లో థైకాడ్‌లోని అయ్యవు స్వామి సమాధి స్థలంలో శివలింగాన్ని ప్రతిష్టించారు. ట్రావెన్‌కోర్ చివరి రాజు చితిర తిరునాళ్ మహారాజా ఆధ్వర్యంలో ఈ ఆలయం మెరుగుపరచబడింది. దీనిని ఇప్పుడు థైకాడ్ శివాలయం అని పిలుస్తారు.

ప్రచురించిన గ్రంథాలు

అయ్యావు సంస్కృతం, తమిళం, మలయాళంలో భక్తి, జ్ఞానం, యోగాపై అనేక పుస్తకాలు రాశాడు.కొన్ని తరువాత అతని శిష్యులు ప్రచురించారు.రాసిన గ్రంధాలలో ముఖ్యమైన గ్రంధాలు..

· బ్రహ్మోతారకాండం

· పాతనిదైవం

· రామాయణం పట్టు

· ఉత్జయినీ మహాకాళి పంచరత్నం

· తిరువారూర్ మురుగన్

· కుమార కోవిల్ కురవన్

· ఉల్లూరు అమర్తా గుహన్

· రామాయణం సుందరకాండం

· హనుమాన్ పామలై

· నా కాశియాత్ర

· పజని వైభవం

శిష్యులు

· ఆధ్యాత్మిక గురువులు సంస్కర్తలు- హిందూ: చట్టంపి స్వామి,నారాయణ గురు, స్వయంప్రకాశ యోగిని అమ్మ (కులత్తూర్), కోళ్లతమ్మ.ముస్లిం: మక్కడి లబ్బ, తక్కల పీర్ముహమ్మద్.క్రిస్టియన్:పెట్టా ఫెర్నాండెజ్. [2]

· సామాజిక రాజకీయనాయకులు:అయ్యంకలి . [2]

· రాజులు, నిర్వాహకులు:స్వాతి తిరునాల్ మహారాజా, మెక్ గ్రెగర్ (బ్రిటిష్ రెసిడెంట్), సూర్య నారాయణ అయ్యర్, ముత్తుకుమార స్వామి పిళ్లై, వైలూర్ రాయసం మాధవన్ పిళ్లై పెరియ పెరుమాళ్ పిళ్లై, సుందరం అయ్యంగార్ (పేష్కర్‌లు/నిర్వాహకులు). [2]

· కళాకారులు, అక్షరాల పురుషులు:రాజా రవివర్మ (చిత్రకారుడు), కేరళ వర్మ కోయిఠంపురాన్, ఏఆర్ రాజరాజ వర్మ (సాహిత్యం), [2]

· పద్మభన్ వైద్యన్ (సంగీతకారుడు). [4]

3-స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు ,కేరళ కమ్యూనిస్ట్ పార్టీట్రేడ్ యూనియన్ నాయకుడు ,శాసన సభ్యుడు –ఆర .సుగతన్

ఆర్. సుగతన్, (23 డిసెంబరు 1901 – 14 ఫిబ్రవరి 1970), కేరళ రాష్ట్రానికి చెందిన భారత స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు, కమ్యూనిస్ట్ నాయకుడు, కేరళ ప్రారంభ ట్రేడ్ యూనియన్ నాయకుడు.[1] 1952లో ట్రావెన్కోర్-కొచ్చిన్ అసెంబ్లీకి (అల్లెప్పేయ్), 1954లో మరారికులం 1957లో కార్తీకపల్లిల నుండి సిపిఐ సభ్యుడిగా గెలుపొందాడు. సుగాథాన్‌సిర్‌గా పేరొందాడు.

జననం, విద్య
సుగతన్ 1901 డిసెంబరు 23న కేరళలో జన్మించాడు. మలయాళ మిడిల్ స్కూలులో ఉత్తీర్ణత సాధించిన తరువాత, బౌద్ధ సిద్ధాంతం ప్రభావంతో తన పేరును ఆర్. సుగతన్ గా మార్చుకున్నాడు.

కెరీర్
బ్రదర్‌హుడ్ మూవ్‌మెంట్ లో చురుకుగా పాల్గొన్నాడు. తరువాత ఒక ప్రైవేట్ పాఠశాలలో తన టీచింగ్ ఉద్యోగాన్ని వదిలి ఎస్.ఎన్.డి.పి. యోగంలో చేరాడు. ఈజవ పొలిటికల్ లీగ్, రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ ఉనికిలోకి వచ్చినప్పుడు అందులో భాగమయ్యాడు. 1938లో కాయిర్ ఫ్యాక్టరీ కార్మికులను యూనియన్‌గా ఏర్పాటు చేశాడు. ఆందోళన చేసినందుకు అరెస్టు చేయబడి, రెండు సంవత్సరాల కఠిన కారాగార శిక్ష అనుభవించాడు.

ట్రావెన్‌కోర్ లేబర్ అసోసియేషన్‌తో పాల్గొని, చివరకు కాంగ్రెస్‌ను విడిచిపెట్టి, 1942లో కమ్యూనిస్ట్ పార్టీలో చేరాడు. ఆ తరువాత కూడా రెండుసార్లు జైలు శిక్ష అనుభవించాడు.[2]

మరణం
సుగతన్ 1970, ఫిబ్రవరి 14న మరణించాడు.

మీ- గబ్బిట దుర్గాప్రసాద్ -30-4-23-ఉయ్యూరు

About gdurgaprasad

Rtd Head Master 2-405 Sivalayam Street Vuyyuru Krishna District Andhra Pradesh 521165 INDIA Wiki : https://te.wikipedia.org/wiki/%E0%B0%97%E0%B0%AC%E0%B1%8D%E0%B0%AC%E0%B0%BF%E0%B0%9F_%E0%B0%A6%E0%B1%81%E0%B0%B0%E0%B1%8D%E0%B0%97%E0%B0%BE%E0%B0%AA%E0%B1%8D%E0%B0%B0%E0%B0%B8%E0%B0%BE%E0%B0%A6%E0%B1%8D
This entry was posted in పుస్తకాలు, సమీక్ష. Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.